Đến nội dung

Hình ảnh
- - - - -

AUTOLOAD MENU

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 dkkx3a

dkkx3a

biết lệnh trim

• 190 Bài viết
Điểm đánh giá: 57 (tàm tạm)

Đã gửi 09 October 2009 - 04:49 PM

Mình đang viết menu tự load, tham khảo khá nhiều các tài liệu và search trên diễn đàn. Mình chỉ làm được tự động LOAD, còn lệnh viết để unload mà không dùng công cụ của CAD thì vẫn chưa biết cách, MONG các bác trên diễn đàn mách hộ làm sao mất menu của mình trên CAD.
Thanks...................!!!
  • 0
TỰ SỰ
Biển vào chiều buồn giữa cô liêu
Sóng vỗ bờ bạc đầu con nước
Khi biển động như lòng ta chợt động
Biển ồn ào nhưng thực rất dịu êm.......

#2 duy782006

duy782006

PHẠM QUỐC DUY

• CADViet Team
  • 2155 Bài viết
Điểm đánh giá: 1360 (rất tốt)

Đã gửi 09 October 2009 - 04:54 PM

Mình đang viết menu tự load, tham khảo khá nhiều các tài liệu và search trên diễn đàn. Mình chỉ làm được tự động LOAD, còn lệnh viết để unload mà không dùng công cụ của CAD thì vẫn chưa biết cách, MONG các bác trên diễn đàn mách hộ làm sao mất menu của mình trên CAD.
Thanks...................!!!

-Cách điều chỉnh hiển thị của menu bằng dòng lệnh.
(menucmd "Gtlkt.pop1=-") Tắt menu pop1 thuộc menu tlkt đi.
(menucmd "P15=+tlkt.pop1") Làm xuất hiện menu pop1 thuộc menu tlkt tại vị trí thứ 15 của menu tính từ trái qua phải.
-Cách làm mờ 1 mục của menu:
Ví dụ làm mờ dòng Noi dung dong 4 trong menu tlkt.
+Làm mờ ngay từ khi mới tải lên: Thêm dấu ~ trong dòng định nghĩa menu. ID_a4 [~Noi dung dong 4]^C^C_tenlenh-4
+Làm mờ bằng dòng lệnh sau khi tải lên: dùng dòng lệnh sau.
(MENUCMD "Gtlkt. ID_a4=~")
-Đánh dấu 1 mục của menu: Ví dụ đánh dấu dòng Noi dung dong 4 trong menu tlkt trên.
+Đánh dấu ngay từ khi mới tải lên: Thêm dấu ! trong dòng định nghĩa menu. ID_a4 [!Noi dung dong 4]^C^C_tenlenh-4
+Đánh dấu bằng dòng lệnh sau khi tải lên: dùng dòng lệnh sau.
(MENUCMD "Gtlkt. ID_a4=!")
  • 2

Cứ ngỡ trần gian là cõi thật.Cho nên tất bật đến bây giờ.
Tạo hộp thoại bằng lisp My blog QUY ĐỊNH ĐẶT TÊN TOPIC TRONG CHUYÊN MỤC LISPD http://ktsduy.wordpress.com/
Để cám ơn chỉ cần nhấn rep_up.png
(Là nhấn vào nút đó phía bài viết của người ta í chứ đừng có nhè cái hình này mà nhấn miết đi nha :-D