Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
art_art

giup đỡ về ghi kích thước,do khoang cách nhỏ

Các bài được khuyến nghị

art_art    1

do khoang cách nhỏ wa, muốn cho chử số kích thước vừa nằm trên, vừa nằm dưới so le nhau thì phai lam như thế nao?co ai bít xin chi giúp e vói, e dang lam đồ án, mong các anh chi giúp e với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
HoangSon614    66
do khoang cách nhỏ wa, muốn cho chử số kích thước vừa nằm trên, vừa nằm dưới so le nhau thì phai lam như thế nao?co ai bít xin chi giúp e vói, e dang lam đồ án, mong các anh chi giúp e với

Mình chưa hiểu ý bạn (có thể minh hoạ bằng file .dwg)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
jick    82

ko đc như bạn nói nhưng cũng tương tự như thế D/modify/fit/Overdimsion line,with a laeder(trong text placement) :tongue2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
h3hoccad    8

Mình thấy tác dụng của nó vẫn thế thôi bạn ạ. khi đo kích thước nhỏ, các chữ số vẫn sát vào nhau rất khó nhìn. Tốt nhât bạn art nên clik trực tiếp vào số ghi kích thước rồi kéo sang phía đối diện so le với số bên cạnh cho dễ nhìn. Thân!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay