Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.

Các bài được khuyến nghị

em dùng cad 2007,khi sử dụng chuột để zoom thì chỉ zoom to được còn zoom nhỏ rất khó khăn(chỉ zoom nhỏ được rất ít).

trước đây thì không có hiện tượng này.

em sử dụng zoom/all thì trục tọa độ không còn nằm về chính góc dưới bên trái màn hình mà lúc ở chỗ này lúc ở chỗ khác

Cho em hỏi có phải em đã vô tình thay đổi biến hệ thống j ko, hay cad của em bị lỗi. Cảm ơn mọi người.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hoanghaiyp    244
em dùng cad 2007,khi sử dụng chuột để zoom thì chỉ zoom to được còn zoom nhỏ rất khó khăn(chỉ zoom nhỏ được rất ít).

em sử dụng zoom/all thì trục tọa độ không còn nằm về chính góc dưới bên trái màn hình mà lúc ở chỗ này lúc ở chỗ khác

Cho em hỏi có phải em đã vô tình thay đổi biến hệ thống j ko, hay cad của em bị lỗi. Cảm ơn mọi người.

Cad của bác không lỗi. Bác lấy thanh công cụ Zoom chọn biểu tượng có dấu - (Zoom Out) sẽ zoom nhỏ nhỏ được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
kycuckeo    2
Mình đã làm như bạn hướng dẫn rồi nhưng vẫn không được,

Khi zoom/all gốc toạ độ vẫn không trở về vị trí góc dưới bên trái màn hình va zoom out vẫn khó.

Bạn thử điều chỉnh lại ZOOMFACTOR xem sao, giá trị mặc định là 60, nó biến thiên từ 10-100.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hai_1401    30

RE (Regen) là zooom nhỏ được bạn ạ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.586

Em vừa bị lỗi sau:

Mọi lần khi Zoom hình vẽ em dùng ngón trỏ phải đẩy con lăn lên thì hình vẽ được to lên và khi kéo con lăn chuột giữa xuống lòng bàn tay thì hình vẽ thu nhỏ.

Hôm nay quá trình đó ngược lại, rất khó chịu, có bác nào biến nguyên nhân và cách khắc phục???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
khoicds10    0

Thử dùng lệnh z enter nhập 0.001

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hantinhsaycad    378

em cũng bị lỗi y chang thế này,mỗi lần mở bản vẽ mới thì chỉ vẽ được kích thước nhỏ,ví dụ vẽ đường thẳng với kích thước lớn thì nó vượt ra khỏi màn hình, zoom nhỏ lại rất khó, muốn nhìn thấy hết hình lại bấm z enter, a enter, Pro nào có  cách khắc phục một lần mà  giải quyết được vấn đề không?

mình cũng bị lỗi như bạn và giờ vẫn chưa biết cách sửa, ai biết giúp mih với. điên lắm rồi  :angry2:  :angry2:  :angry2:

Đúng là rất khó chịu , Nếu đã " điên lắm rồi " thì cứ nhằm ngay con lăn chuột gõ đúp nhiều phát thì có khả năng sẽ cắt bớt cơn liền.

Nếu không được theo mềnh phài chuyển viện thôi ,.. hì hì... :angry2:  :angry2:  :angry2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay