Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo

muốn thiết kế 1 ngôi nhà diện tích 6 x 20 m2

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 namcham

namcham

biết pan

Danh tiếng: 1 (b́nh thường)

Gửi vào 08 November 2009 - 09:11 PM

Chào tất cả các bác. Em tham gia cadviet.com đă lâu lắm rồi và cũng đă học hỏi được nhiều. Em muốn thiết kế 1 ngôi nhà diện tích 6 x 20 m2(diện tích sử dụng là 5x14m2). Trong đó tầng 1 có pḥng khách, 1 pḥng vệ sinh rộng(nhà của bố mẹ em ở),1pḥng ngủ chính. Tầng 2 có 2 pḥng ngủ và có cả pḥng vệ sinh. Vấn đề này quả thật là khó khăn bởi em muốn đưa cả phong thuỷ vào ngôi nhà của ḿnh. Chính v́ vậy em xin cảm ơn các pro đă giúp đỡ để cadviet.com ngày một lớn mạnh và mong các pro để ư vấn đề của em. Mảnh đất hướng chính Tây, chủ ngôi nhà sinh năm 1956. Mong các bác để ư và chân thành cảm ơn.( Nếu có thể được cho en bản kết cấu và điện nước).
  • 0

#2 ph168xd

ph168xd

biết lệnh adcenter

Danh tiếng: 308 (khá)

Gửi vào 08 November 2009 - 10:13 PM

Chào tất cả các bác. Em tham gia cadviet.com đă lâu lắm rồi và cũng đă học hỏi được nhiều. Em muốn thiết kế 1 ngôi nhà diện tích 6 x 20 m2(diện tích sử dụng là 5x14m2). Trong đó tầng 1 có pḥng khách, 1 pḥng vệ sinh rộng(nhà của bố mẹ em ở),1pḥng ngủ chính. Tầng 2 có 2 pḥng ngủ và có cả pḥng vệ sinh. Vấn đề này quả thật là khó khăn bởi em muốn đưa cả phong thuỷ vào ngôi nhà của ḿnh. Chính v́ vậy em xin cảm ơn các pro đă giúp đỡ để cadviet.com ngày một lớn mạnh và mong các pro để ư vấn đề của em. Mảnh đất hướng chính Tây, chủ ngôi nhà sinh năm 1956. Mong các bác để ư và chân thành cảm ơn.( Nếu có thể được cho en bản kết cấu và điện nước).

Bạn nhờ thế th́ khó ai có đủ thời gian trống để giúp bạn.

Nếu năm nay xây, chắc ko kip. và phải sang 2010 mới có thể xây nhà
Như vậy:
(2010-1956) + 1 =55 , 5+5 =10, 10-6 =4 - tứ tấn tài (Thoả măn Hoàng ốc)

55, 5+5 =10, 1+0 =1 (1, 3, 6, 8) (Dính Kim lâu)

1956, nếu tôi nhớ ko nhầm là Bính thân
2010 là năm canh dần

Mà tuổi thân tư th́n tam tai tại dần măo th́n

Như vậy 2010, mà xây sẽ dính Tam tai

Đối với những yêu cầu trên, việc chi phí là việc phải làm.
Cỏn không, bạn có thể tiếp tục đặt câu hỏi và phải tiếp tục chờ đợi thôi.
Hy vọng sẽ có ng giúp đc cho bạn

• 1

#3 SONCAD

SONCAD

biết lệnh adcenter

• Moderator
Danh tiếng: 862 (rất tốt)

Gửi vào 09 November 2009 - 10:04 AM

@namcham : Bạn muốn có được căn nhà vừa áp dụng phong thủy mà bản vẽ thiết kế lại phải đáp ứng được cả tính mỹ thuật, công năng sử dụng hiệu quả và lên bảng dự toán chi phí chi tiết cho từng hạng mục công tŕnh nhà bạn th́ tốt nhất Bạn nên làm việc với Kiến trúc sư chuyên nghiệp chứ các bản vẽ trên diễn đàn chỉ mang tính tham khảo, khó có thể áp dụng thực tế đối với từng trường hợp cụ thể như nhà bạn. Những ư tưởng bạn tham khảo qua các bản vẽ trên diễn đàn Bạn có thể trao đổi trực tiếp với KTS để căn nhà bạn được hoàn chỉnh và đẹp hơn.
  • 0

#4 thuong_nt

thuong_nt

Chưa sử dụng CAD

Danh tiếng: 0 (b́nh thường)

Gửi vào 09 November 2009 - 10:10 AM

ai có bản quy hoạch tp Hà Nội cho ḿnh xin 1 ban dc không. mà bản vẽ bằn autocad nha. Thank
  • 0

#5 duongsatdn

duongsatdn

biết lệnh adcenter

• Moderator
Danh tiếng: 756 (tốt)

Gửi vào 09 November 2009 - 10:31 AM

ai có bản quy hoạch tp Hà Nội cho ḿnh xin 1 ban dc không. mà bản vẽ bằn autocad nha. Thank

Sao bạn lại nhảy ngang xương vào chủ đề của người khác vậy?
  • 0

#6 namcham

namcham

biết pan

Danh tiếng: 1 (b́nh thường)

Gửi vào 09 November 2009 - 12:27 PM

Em cảm ơn chân thành các anh, chị đă góp ư ah. Em định xây trong năm nay thôi ah. Thời gian cũng gấp gáp nên mới làm phiền đến các bác. Bác nào có tài liệu nào liên quan cho em xin. Em cũng đă t́m kiếm nhiều nhưng vẫn chưa đủ ah. Hoặc bác nào biết chỗ tư vấn thiết kế chỉ cho em với. Đi ra ngoài đường thuê dễ bị gà lắm ah.
  • 0