Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
tranlaogia

lệnh đóng băng, tan băng, khoá và mở khoá trong layer

Các bài được khuyến nghị

tranlaogia    16

chào các anh em trên diễn đàn. em lâu rồi không sử dụng phím tắt các lệnh đóng băng, tan băng, khoá và mở khoá trong layer. Nay em có việc cần dùng đến mà kô nhớ rõ tên lệnh của nó, em phải mở cả layer để tích vào từng lớp. làm như vậy lâu quá các bác ạ có bác nào còn nhớ các phím tắt này thì giúp em với. cám ơn các bác trước nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
master_worse    87
chào các anh em trên diễn đàn. em lâu rồi không sử dụng phím tắt các lệnh đóng băng, tan băng, khoá và mở khoá trong layer. Nay em có việc cần dùng đến mà kô nhớ rõ tên lệnh của nó, em phải mở cả layer để tích vào từng lớp. làm như vậy lâu quá các bác ạ có bác nào còn nhớ các phím tắt này thì giúp em với. cám ơn các bác trước nhé

laylck <> layulk - khoá và mở khoá

layfrz <> laythw - đóng băng và tan băng

layiso <>layuniso

layoff <> layon

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tranlaogia    16
laylck <> layulk - khoá và mở khoá

layfrz <> laythw - đóng băng và tan băng

layiso <>layuniso

layoff <> layon

cám ơn bác nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xoaixanh8    0

cho mình hỏi 1 chút, mình sử dụng lệnh tắt như trên để đóng băng các layer đều được, tuy nhiên nền hiện trạng của bản vẽ được XREF từ bản vẽ khác thì lại không sử dụng lệnh tắt layfrz được. Nếu mở cả layer thì vẫn đóng băng hiện trạng bình thường. Mình thì lại thường xuyên tắt mở hiện trạng cho đỡ rối mắt, giúp mình nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thanggtvt    0

Nhờ ae giúp mình vụ này,file cad này không biết bị phân lớp hay đóng băng layer hay gì đó mà khi mình cop sang 1 file mới để tiện chỉnh sửa thì không cop được toàn bộ mặc dù mình đã quét trọn khung.Cảm ơn các ae trướchttp://www.cadviet.com/upfiles/4/142895_1_binh_do.dwg      http://www.cadviet.com/upfiles/4/142895_2_bo_tri_chung_cau.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay