Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
michoma

hỏi vài điều chưa rõ :D

Các bài được khuyến nghị

michoma    0

mình nhớ ở cad2008 có cách chỉnh text để giữ text ở thế 0 độ, có RO cũng ko bị xiên sẹo , mình tìm trong diễn đàn ko ra nên ai biết chỉ dùm , mình phải chỉnh text bình đồ , khi quay bình đồ text nó bị xiên sẹo , có nghĩa là mình vẫn RO bình đồ mà text vẫn ko thay đổi góc ban đầu, ko phải chỉnh Rotation ở bảng thuộc tính đâu nha !

Thứ 2 là mình hỏi thêm có lệnh nào thực hiện thêm chữ vào text hàng loạt giống như lệnh Tcount vậy , nhưng ở đây là text chứ ko phải chữ số .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
duy782006    1.372
mình nhớ ở cad2008 có cách chỉnh text để giữ text ở thế 0 độ, có RO cũng ko bị xiên sẹo , mình tìm trong diễn đàn ko ra nên ai biết chỉ dùm , mình phải chỉnh text bình đồ , khi quay bình đồ text nó bị xiên sẹo , có nghĩa là mình vẫn RO bình đồ mà text vẫn ko thay đổi góc ban đầu, ko phải chỉnh Rotation ở bảng thuộc tính đâu nha !

Thứ 2 là mình hỏi thêm có lệnh nào thực hiện thêm chữ vào text hàng loạt giống như lệnh Tcount vậy , nhưng ở đây là text chứ ko phải chữ số .

-Vấn đề thứ hai thì bạn xem ở đây (chịu khó đọc cho hết các bài nhé)

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...c=6991&st=0

-Còn vấn đề chủ nhật :( của bạn thì tìm lisp quay text mà làm.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo