Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
namhai

Lỗi khi chạy NOVA!!!

Các bài được khuyến nghị

Khi e chạy trắc dọc không hiểu sao giá trị bán kính đường cong nằm luôn là 1 giá trị lẻ, khi nhập số liệu bán kính là R=30m nhưng khi chạy trắc dọc và trắc ngang giá trị bán kính lại là R=30.02. Có cách nào xử lý được vấn đề này không mong các huynh chỉ giáo, thanks các huynh nha!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
cho mình hỏi khi mình cài nova bị lỗi " HASP not found (-3) " thì xử lý thế nào?

mình cài mãi mà không được.

bạn đang dùng nova 05 hả, do bạn chưa chạy file crack của nó, gồm chỉnh về ngày... load file, bạn đọc hướng dẫn, xong chạy nova là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khi e chạy trắc dọc không hiểu sao giá trị bán kính đường cong nằm luôn là 1 giá trị lẻ, khi nhập số liệu bán kính là R=30m nhưng khi chạy trắc dọc và trắc ngang giá trị bán kính lại là R=30.02. Có cách nào xử lý được vấn đề này không mong các huynh chỉ giáo, thanks các huynh nha!!!

Lỗi này xuất hiện là do khi bạn nhập số liệu trên trắc dọc( file ntd), bạn đã nhập góc và chiều dài đường cong K. Nova nó luôn giữ nguyên chiều dài đường cong K bạn đã nhập vào nhưng bán kính bạn nhập vào thì có thể thay đổi và Nova có khả năng tự áp công thức tính các thông số đường cong dựa trên các số liệu bạn nhập vào. Ví dụ K=87,666666777 mà bạn chỉ nhập 2 hay 3 chữ số sau dấu phẩy, khi áp công thức tính thông số đường cong sẽ xuất hiện lỗi như trên.

Bạn có thể khác phục bằng cách anh Dũng đã nêu trên diễn đàn, hoặc sau khi chạy xong cơ tuyến, bạn xoá đường cong đó đi và cắm lại.

Cũng có thể chính xác hoá ngay từ Sl đầu vào!

Thân!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay