Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
271908486

Bản Vẽ Ít Mà Có Tại Sao Dung Lượng Lại Rất Lớn. Khi In Không Thấy Mặt Chi Tiết Cắt

Các bài được khuyến nghị

271908486    1

- Tại Sao File Bản Vẽ Của Mình Lại Nặng Như Vậy, Khi In Thi Trong Khung In Không Hiện Chi Tiết Mặt Cắt. Nhờ Các Cao Thủ Giúp Đỡ

- Các bạn có thể xem file theo đường link đính kèm

- Cám ơn

https://www.dropbox.com/s/gnc6ueay7zyl08e/2016-03-11%20%20BAN%20VE%20CHI%20TIET%201%20PHONG%20NGU%20-%204%20RAY.dwg?dl=0

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tthut26    1

Bản vẽ của bạn có quá nhiều cái thừa như Layer, Block, Dimention... Để xoá bạn dùng lệnh "PU" để xoá nhé. Xoá xong thấy từ 17Mb còn 3Mb nhé. Để giảm tiếp bạn nên dùng vừa đủ Layer thôi chứ bản vẽ cũng ít mà nhiều Layer quá.

Còn việc in không thể hiện mặt cắt mình chưa hiểu lắm, bạn diễn đạt cụ thể hơn biểu hiện làm sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
271908486    1

khi bấm lệnh in xong vào mục preview để xem trang in trước thì chỉ thấy có mỗi mặt đứng của bộ của ah, còn chi tiết cắt thì không thấy. mình chọn khổ A3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.649

Về vấn đề bản vẽ nặng, file bạn chứa quá nhiều Linetype rác, bạn tham khảo bài này :

http://www.cadviet.com/forum/topic/110568-xin-lisp-xoa-linetype/

Layout k hiện, mình kiểm tra thấy tất cả đều bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
271908486    1

Mình biết được tại sao khi in bật preview nó chỉ hiện lên mỗi chi tiết mặt đứng rồi. Vì nó load không kịp do bản vẽ nặng quá phải chờ 1 thời thì mới thấy hết toàn bộ các chi tiết mặt cắt khác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay