Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
turtlehg

Không gõ được tiếng việt có dấu trong autocad 2008

Các bài được khuyến nghị

Em dùng cad 2008, win7 32bit, thoạt đầu cài cad chạy ngon lành, không hiểu tại sao đột nhiên không thể đánh được tiếng việt có dấu nữa, đã dùng mọi cách nhưng đều vô vọng, toàn phải copy từ word vào.

Em nghi nghờ mình đã tắt chức năng gõ tiếng việt có dấu trong cad hoặc bị con virus nào đó làm hại.

Cách anh chị có kinh nghiệm về vấn đề này giúp em với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em dùng cad 2008, win7 32bit, thoạt đầu cài cad chạy ngon lành, không hiểu tại sao đột nhiên không thể đánh được tiếng việt có dấu nữa, đã dùng mọi cách nhưng đều vô vọng, toàn phải copy từ word vào.

Em nghi nghờ mình đã tắt chức năng gõ tiếng việt có dấu trong cad hoặc bị con virus nào đó làm hại.

Tui cũng đang mắc tình trạng như ông bạn đây, đang vỡ mồm đây, ai tìm ra được cách giải quyết trước thì alo với nha! 0975610045

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tui cũng đang mắc tình trạng như ông bạn đây, đang vỡ mồm đây, ai tìm ra được cách giải quyết trước thì alo với nha! 0975610045

cac ban cai lai win dow :leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang dùng Win 7 và CAD 2008 đây.mình vẫn gõ được bình thường mà bạn.Bạn nên chọn font tương ứng với kiểu gõ(Telex,VNI,Unicode tổng hợp,Unicode dựng sẵn...)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn sử dụng chương trình đánh tiếng việt nào? Unikey? Vietkey? Nếu không được bạn lên mạng tải DotNetKey về xem thử khắc phục được lỗi trên hay không. Nhớ tắt chương trình gõ Tiếng việt cũ đi, chỉ sử dụng DotNetKey gõ Tiếng việt cho AutoCAD. Win7 không tương thích lắm với Unikey, Vietkey khi gõ Tiếng việt Trong AutoCAD. Chúc vui!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bó tay với font shx này luôn rồi, chả hiểu kiểu gì mà người ta gõ được mà về máy mình thì ra chữ ả rập không. Mình đã dùng cả unikey lẫn dotnetkey mà chả an thua.

Có ai biết tại sao không, font 1.shx thì còn đọc được chứ mấy font romanc.shx, txt.shx ... thì chịu. Chuyển qua font khác cũng không được, mà trong bản vẽ có phần nào bị lỗi thì bực mình lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng đang bị lỗi như trên mà chưa tìm ra cách khắc phục đây Unikey RC2 rồi mà cũng không gõ được tiếng việt nản quá Bác nào cao thủ chỉ cách đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các chú dùng nhiều kiểu font quá nên đánh chữ tiếng Việt có dấu gặp rắc rối đây mà, Romanc.shx, txt.shx thì đánh Unicode, Sao mà không hiện ra tiếng Việt cơ chứ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo