Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
tap autocad

vẽ đường thẳng hợp với đường thẳng cũ một góc cho trước

Các bài được khuyến nghị

mình có thêm một cách nữa là copy đường thẳng trước rùi quay đi góc giữa hai đoạn thẳng đó

nhưng vậy thì nó giữ nguyên khoảng cách của đường ban đầu, vậy muốn thay đổi luôn độ dài của nó thì làm sao. Ví dụ đường thẳng cho trước dài 100m góc 30 so với phương ngang,nay vẽ thêm đường dài 50 m góc 60 so với đường thẳng vừa vẽ thì vấn đề này xử lý ra sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hoan2182    836

nhưng vậy thì nó giữ nguyên khoảng cách của đường ban đầu, vậy muốn thay đổi luôn độ dài của nó thì làm sao. Ví dụ đường thẳng cho trước dài 100m góc 30 so với phương ngang,nay vẽ thêm đường dài 50 m góc 60 so với đường thẳng vừa vẽ thì vấn đề này xử lý ra sao

Vấn đề bác em hỏi đã đề cập nhiều trên diễn đàn rồi, bác em có thể vào chức năng tìm hoặc tìm hiểu thêm về Polar tracking...

Bác em nên cài đặt AutoCAD từ 2011 trở lại đây, nó hỗ trợ chức năng bắt điểm và hỗ trợ nhiều cái hay bất ngờ .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vấn đề bác em hỏi đã đề cập nhiều trên diễn đàn rồi, bác em có thể vào chức năng tìm hoặc tìm hiểu thêm về Polar tracking...

Bác em nên cài đặt AutoCAD từ 2011 trở lại đây, nó hỗ trợ chức năng bắt điểm và hỗ trợ nhiều cái hay bất ngờ .

http://i1123.photobucket.com/albums/l545/nguyenducanh1989/hinhcad_zpsc303db2e.png

Ví dụ như hình này đi nhé, bây giờ bác chỉ cho em từng bước để vẽ cái đường có độ dài 40 và góc 105* đó đi. Em đọc các bài này trên diễn đàn rồi, nhưng nếu nhập 105 thì nó có ra được như hình đâu bác???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

Ví dụ như hình này đi nhé, bây giờ bác chỉ cho em từng bước để vẽ cái đường có độ dài 40 và góc 105* đó đi. Em đọc các bài này trên diễn đàn rồi, nhưng nếu nhập 105 thì nó có ra được như hình đâu bác???

Em bó chân! Em bó chân!...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.652

Bạn đọc Link này. Đã có video

Có vẻ nhiều người cùng học 1 giáo trình này, k hiểu sao thầy giáo ra bài tập mà k hướng dẫn các bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mrtrinh8x    0

vẽ đường thứ nhất hợp với phương ngang thì chỉ cần lệnh line và tab mà vẽ thôi, sau đó copy đoạn đó rùi rotate 60 độ, sau đó dùng lênh LEN thay đổi chiều dài 100m thành 50m

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay