Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
co_khi

Em xin hỏi cách gi kích thước dung sai với ạ?

Các bài được khuyến nghị

co_khi    2

Xin cho em hỏi cách gi kích thước dung sai có sai lệch trên và sai lệch dưới cho 1 kích thước và không làm thay đổi kích thước còn lại trong bản vẽ ạ. em xin thank ( em chỉnh theo cách gi Dimension style nhưng các kích thước khác ko cần gi dung sai cũng thay đổi theo).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hoanghaiyp    244

Xin cho em hỏi cách gi kích thước dung sai có sai lệch trên và sai lệch dưới cho 1 kích thước và không làm thay đổi kích thước còn lại trong bản vẽ ạ. em xin thank ( em chỉnh theo cách gi Dimension style nhưng các kích thước khác ko cần gi dung sai cũng thay đổi theo).

Mỗi Dimension style chỉ ghi được một loại kích thước dung sai. Bạn vào chức năng tìm kiếm gõ dòng ""ghi kich thuoc dung sai", sẽ thấy nhiều bài viết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
macbk    0

bạn muốn ghi dung sai thì vào tạo một kiểu ghi dung sai riêng.

bạn sửa trực tiếp thì nó bị chỉnh sửa là đúgn rồi

còn 1 cách khác là : bạn dùng lệnh edit, chọn text cần ghi dung sai và gõ vào ký tự "^" trước trị số dung sai nếu muốn ghi sai lệch dưới, ghi ký tự "^" vào sau trị số dung sai nếu muốn ghi sai lệch trên. sai đó bôi đen chọn a/b

có gì ko rõ hỏi lại nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
co_khi    2
bạn muốn ghi dung sai thì vào tạo một kiểu ghi dung sai riêng.

bạn sửa trực tiếp thì nó bị chỉnh sửa là đúgn rồi

còn 1 cách khác là : bạn dùng lệnh edit, chọn text cần ghi dung sai và gõ vào ký tự "^" trước trị số dung sai nếu muốn ghi sai lệch dưới, ghi ký tự "^" vào sau trị số dung sai nếu muốn ghi sai lệch trên. sai đó bôi đen chọn a/b

có gì ko rõ hỏi lại nhé

Thank bác ! em làm theo bác gi sai lệch trên và sai lệch dưới thì được rồi nhưng còn khi mình gi dung sai 180 H7/n6 thì làm thế nào ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
macbk    0
Thank bác ! em làm theo bác gi sai lệch trên và sai lệch dưới thì được rồi nhưng còn khi mình gi dung sai 180 H7/n6 thì làm thế nào ạ?

còn việc ghi cái này thì bác bôi đen H7/n6 rồi chọn a/b là như ý bác thôi mà

:undecided: :undecided: :undecided:

có j ko rõ cứ hỏi nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo