Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
ndn386

Cách sử dụng file *.vlx

Các bài được khuyến nghị

ndn386    17

Em có một vấn đề mong mọi nguời giúp đỡ,gia su em có 1 file vidu.vlx nếu muốn sử dụng thì ta làm thế nào vậy ạ?

Liệu có giống như cách sử dụng Lisp: Vào tool -->Load Applications --> Rồi tìm đến file vidu.vlx không ạ?

Nếu load như vậy thì khi dùng lệnh ta gõ vào commandline là vidu phải không ạ?

Em đã làm thử một file như thế nhưng không đuợc, mong mọi người chỉ bảo.

Cảm ơn diễn đàn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
gia_bach    1.442
Em có một vấn đề mong mọi nguời giúp đỡ,gia su em có 1 file vidu.vlx nếu muốn sử dụng thì ta làm thế nào vậy ạ?

Liệu có giống như cách sử dụng Lisp: Vào tool -->Load Applications --> Rồi tìm đến file vidu.vlx không ạ?

Nếu load như vậy thì khi dùng lệnh ta gõ vào commandline là vidu phải không ạ?

Em đã làm thử một file như thế nhưng không đuợc, mong mọi người chỉ bảo.

Cảm ơn diễn đàn!

Phần AppLoad bạn làm thế là đúng rồi.

Tên lệnh thông thuờng trùng với tên file nhưng không phải lúc nào cũng vậy.

Một file *.vlx có thể có nhiều lệnh khác nhau. Bạn nên liên lạc với nguời cung cấp (tác giả) để đuợc cung cấp tên lệnh.

Có 1 khuyến cáo với bạn :

- nếu không rõ nguồn gốc của file (bất kỳ file nào : *.lsp; *.fas; *.vlx; *.exe; ... ) đừng thử Load hay thực thi nó nếu bạn không muốn phải cài đặt lại ACAD hay Windows. Bạn đâu biết truớc file đó có chứa virus, trojan, spyware hay không ?

Sự lây lan của Virus acad.lsp đa số xuất phát từ việc thử AppLoad 1 file lisp nhưng không rõ ứng dụng (hay tác hại) của nó.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ndn386    17
Phần AppLoad bạn làm thế là đúng rồi.

Tên lệnh thông thuờng trùng với tên file nhưng không phải lúc nào cũng vậy.

Một file *.vlx có thể có nhiều lệnh khác nhau. Bạn nên liên lạc với nguời cung cấp (tác giả) để đuợc cung cấp tên lệnh.

Có 1 khuyến cáo với bạn :

- nếu không rõ nguồn gốc của file (bất kỳ file nào : *.lsp; *.fas; *.vlx; *.exe; ... ) đừng thử Load hay thực thi nó nếu bạn không muốn phải cài đặt lại ACAD hay Windows. Bạn đâu biết truớc file đó có chứa virus, trojan, spyware hay không ?

Sự lây lan của Virus acad.lsp đa số xuất phát từ việc thử AppLoad 1 file lisp nhưng không rõ ứng dụng (hay tác hại) của nó.

Cảm ơn anh, lần sau em sẽ chú ý hơn về việc load các file. Tại vì các lisp em toàn down từ Cadviet.com nên yên tâm lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo