Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
minhtanx2

Không Ghi Được Dung Sai Hình Học

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người. Các bạn cho mình hỏi: Ngày trc mình ghi dung sai hh bằng cách gọi hộp thoại Dimension/ Tolerance  là ra cái hộp thoại Geometry tolerance. Mình chỉ kích vào chỗ Sym là nó ra 1 loạt các kí hiệu dung sai hình học để chọn. Còn bjo mình kích vaò Sym thì nó toàn ra chữ cái a,b,c,d. Nhưng mà enter xong thì nó vẫn ra kí hiệu dung sai hình học. Vấn đề là nó cứ hiện a,b,c,d nên không biết chọn cái nào, không biết chữ cái nào tương ứng với biểu tượng dung sai nào. Khó dùng lắm, ai bị lôi này chưa chỉ cho mình vs. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào mọi người. Các bạn cho mình hỏi: Ngày trc mình ghi dung sai hh bằng cách gọi hộp thoại Dimension/ Tolerance  là ra cái hộp thoại Geometry tolerance. Mình chỉ kích vào chỗ Sym là nó ra 1 loạt các kí hiệu dung sai hình học để chọn. Còn bjo mình kích vaò Sym thì nó toàn ra chữ cái a,b,c,d. Nhưng mà enter xong thì nó vẫn ra kí hiệu dung sai hình học. Vấn đề là nó cứ hiện a,b,c,d nên không biết chọn cái nào, không biết chữ cái nào tương ứng với biểu tượng dung sai nào. Khó dùng lắm, ai bị lôi này chưa chỉ cho mình vs. Thanks

Chắc là anh phải cài đặt lại AutoCAD !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay