Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
su35

Chuyển Bản Vẽ Sang File Pdf

Các bài được khuyến nghị

su35    0

Các Bác trên diễn đàn cho e hỏi với ạ: em đang in: ctrl+P ( DWG to PDF.pc3)  bình thường thì ko rõ e kích vào đâu (???!!!) tự nhiên sau mỗi lần in như trên nó rất chậm, phải đợi khoảng 30 giây mới cho in tiếp dù trước đấy e có thể in liên tục được.

Có Bác nào biết lỗi này chỉ giúp em với ạ, e cảm ơn nhiều !!!  (e đang dùng cad 2016)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
colombus    0
Do kết nối mạng LAN. Bình thường có 1 máy in (khổ lớn A2, A1)nào đấy sẽ được cài đặt trên 1 máy nào đấy . Trong trường hợp máy này không mở... Khi thực hiện lệnh in trên CAD chương trình AutoCAD sẽ quét trên mạng LAN các máy in hiện có... vì trong danh sách quét có máy in này nhưng lại không tìm được máy chủ nên việc này sẽ bị ngưng 1 lúc.

Tôi chỉ nói về trường hợp in chậm đã từng gặp, có thể trường hợp trên là do 1 nguyên nhân khác.

PS: Tôi post bài không hiện nội dung, có thể do

1. IT bên tôi chặn

2. các anh bên CADVIET chặn do tôi dùng fake IP

Tôi phải vào CADVIET bằng fake ip vì bên tôi thỉnh thoảng lại chặn 1 số web.

Chỉnh sửa theo colombus

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuongtk2    40

Các Bác trên diễn đàn cho e hỏi với ạ: em đang in: ctrl+P ( DWG to PDF.pc3)  bình thường thì ko rõ e kích vào đâu (???!!!) tự nhiên sau mỗi lần in như trên nó rất chậm, phải đợi khoảng 30 giây mới cho in tiếp dù trước đấy e có thể in liên tục được.

Có Bác nào biết lỗi này chỉ giúp em với ạ, e cảm ơn nhiều !!!  (e đang dùng cad 2016)

bạn đã thử bản vẽ đó với máy in khác chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quoclee88    1

Bạn xem bản vẽ cad của bạn sao, mình từng bị vì lý do bản vẽ cad được xuất từ phần mềm gì đó, nặng kinh khủng, sau đó phòng kết cấu cho mình cái phần mềm xử xong nhẹ tơn ah

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
su35    0

bạn đã thử bản vẽ đó với máy in khác chưa?

Em thử mang file đấy sang máy khác thì vẫn chuyển sang PDF bình thường Bác ạ, :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuongtk2    40

Down máy in pdfFactory Pro về xài đi bạn, máy này cho phép in nhiều trang vào 1 bản pdf mà chất lượng in tốt hơn cũng như file dung lượng nhỏ hơn. Nếu cũng chưa được thì phải xem lại Cad, Win.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
su35    0

Down máy in pdfFactory Pro về xài đi bạn, máy này cho phép in nhiều trang vào 1 bản pdf mà chất lượng in tốt hơn cũng như file dung lượng nhỏ hơn. Nếu cũng chưa được thì phải xem lại Cad, Win.

Vâng, em cảm ơn Bác, có điều là e vẫn thắc mắc cad của mình bị lỗi (hay mình tích vào đâu ?) mà chuyển sang pdf nó bị chậm như thế?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quansla    232

Thử xem có tích nhầm vào mục này không nhé, nếu tick, thì bỏ nó đi (không đánh dấu nữa)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay