Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
hien.nguyenquoc

Tạo khung bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn,

Mình là thành viên mới của forum. Các bạn bạn hco mình hỏi các bước để tạo một khung bản vẽ trong Autocad. Trước đây, mình chỉ sử dụng một khung bản vẽ đã có sẵn mà thôi. Sau đó sẽ đặt khung này vào phần mình vẽ. Nếu như khung bản vẽ to hơn hay nhỏ hơn thì mình lại phải điều chỉnh khung theo bản vẽ. Điều này rất mất công.

Mình đã tham khảo thấy có một số công ty sử dụng khung bản vẽ ở phần layout. Vậy cho mình hỏi là làm thế nào để đưa khung bản vẽ vào đây. Giả sử mình đã có một khung sẵn có rồi.

Cám ơn các bạn nhiều,

Hiển

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
trinhvqh    222
Chào các bạn,

Mình là thành viên mới của forum. Các bạn bạn hco mình hỏi các bước để tạo một khung bản vẽ trong Autocad. Trước đây, mình chỉ sử dụng một khung bản vẽ đã có sẵn mà thôi. Sau đó sẽ đặt khung này vào phần mình vẽ. Nếu như khung bản vẽ to hơn hay nhỏ hơn thì mình lại phải điều chỉnh khung theo bản vẽ. Điều này rất mất công.

Mình đã tham khảo thấy có một số công ty sử dụng khung bản vẽ ở phần layout. Vậy cho mình hỏi là làm thế nào để đưa khung bản vẽ vào đây. Giả sử mình đã có một khung sẵn có rồi.

Cám ơn các bạn nhiều,

Hiển

Model, Layout và Khung bản vẽ

---------

Khi bạn vẽ và in trong Model

_ Vẽ ở tỷ lệ 1:1

- Scale Khung để in

Khi bạn vẽ trong Model và in qua Layout

- Vẽ ở tỷ lệ 1:1

- Trong Layout, khung cũng ở tỷ lệ 1:1

Và bạn sẽ phải sét viewport ở tỷ lệ thích hợp

Như vậy, cách làm nào cũng có giá của nó cả

Cái nào cũng mất công cả

Thường thì những ngưòi idùng được Layout thì trình độ CAD đã đạt được mức độ nào đó rồi

Với những người mới học, cứ từ từ tìm hiểu

Hãy tham khảo sách và học từ diễn đàn này

Mọi việc phải có thời gian và sự nổ lực

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hunterla    0

bạn copy khung bản vẽ có sẵn vào layout rồi sử dụng lệnh Mview tạo 1 khung nhìn.zoom khung nhìn đó với tỉ lệ sao cho vừa bản vẽ Ax của bạn là được mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn copy khung bản vẽ có sẵn vào layout rồi sử dụng lệnh Mview tạo 1 khung nhìn.zoom khung nhìn đó với tỉ lệ sao cho vừa bản vẽ Ax của bạn là được mà

Cảm ơn các bạn nhiều nhé!

Mình đã làm dc rồi. Mình tạo khung trước và sau đó copy vào layout. Cái này cũng mất công nhỉ và nếu mình có 10 bản vẽ cần in thì mình phải tạo 10 cái layout với 10 cái tên khác nhau...hihihih

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay