Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
quancuchuoi

Chuyển đổi các định dạng TEXT trong Autocad 2007

Các bài được khuyến nghị

Em dùng lệnh MTEXT gõ tiếng Việt bằng UNIKEY .Sau đó em giảm dung lượng của bản vẽ bằng cách EXPLODE toàn bộ các MTEXT ra ...nhưng khi em sửa lại nội dung của các TEXT thì không thể gõ tiếng Việt được nữa (ví dụ như MỤC LỤC --> M?C L?C hoặc chữ viết hoa thì Â,Ư,Ơ đều thành chữ thường hết)...Em đã thay đổi tất cả các kiểu gõ trong Unikey và Vietkey , cài tất cả các loại font mà không ăn thua.Bác nào biết lênh chuyển định dạng TEXT từ sau khi EXPLODE về ban đầu thì chỉ giùm với..Em điên hết cả đầu rồi !!!! :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em dùng lệnh MTEXT gõ tiếng Việt bằng UNIKEY .Sau đó em giảm dung lượng của bản vẽ bằng cách EXPLODE toàn bộ các MTEXT ra ...nhưng khi em sửa lại nội dung của các TEXT thì không thể gõ tiếng Việt được nữa (ví dụ như MỤC LỤC --> M?C L?C hoặc chữ viết hoa thì Â,Ư,Ơ đều thành chữ thường hết)...Em đã thay đổi tất cả các kiểu gõ trong Unikey và Vietkey , cài tất cả các loại font mà không ăn thua.Bác nào biết lênh chuyển định dạng TEXT từ sau khi EXPLODE về ban đầu thì chỉ giùm với..Em điên hết cả đầu rồi !!!! :undecided:

Nếu AutoCad của bạn có cài phụ trợ Express Tools thì bạn dùng lệnh txt2mtxt để convert từ text sang mtext.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã dùng lệnh chuyển sang Mtext rồi nhưng khi chọn nhiều đối tượng thì nó lại gộp tất cả Text vào 1 Mtext.Loạn hết cả lên :undecided: ...Bác giúp em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo