Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tuannauttuan

Mình muốn sử dụng lệnh xoay rotate nhưng chưa hiểu lắm

Các bài được khuyến nghị

mình mới học nên chưa hiểu lắm xoay bằng chuột toạn bị sai số

Sau khi chọn điểm gốc (base point) bạn gõ trực tiếp số đo độ, phút, giây tại dòng nhắc lệnh. Quy uớc ngược chiều kim đồng hồ là +

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Sau khi chọn điểm gốc (base point) bạn gõ trực tiếp số đo độ, phút, giây tại dòng nhắc lệnh. Quy uớc ngược chiều kim đồng hồ là +

Cái này không phải do quy ước mà là do biến hệ thống ANGDIR quyết định

ANGDIR = 0 : góc + là ngược kim đồng hồ

ANGDIR = 1 : góc + là thuận kim đồng hồ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho em hỏi ngu tý nhé

làm sao để biết được số đo độ , p , giây

với lại mình dùng lênh align nhưng mà ko tài nào di chuyển đúng đến đoạn kia vẫn sai số

chịu

T_T

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tức là bạn muốn quay 1 góc 45°15'20" chẳng hạn nhưng bạn không biết quay như thế nào với góc như thế? Bạn dùng máy tính cá nhân chuyển về radian lúc đó 45°15'20" có giá trị 45.255555555556, bạn chỉ cẩn nhập giá trị Radian này vào lúc nhập góc như Bác Tue_NV hướng dẫn là chuẩn thôi mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tức là bạn muốn quay 1 góc 45°15'20" chẳng hạn nhưng bạn không biết quay như thế nào với góc như thế? Bạn dùng máy tính cá nhân chuyển về radian lúc đó 45°15'20" có giá trị 45.255555555556, bạn chỉ cẩn nhập giá trị Radian này vào lúc nhập góc như Bác Tue_NV hướng dẫn là chuẩn thôi mà.

Chào bạn 18011985.

Hoàn toàn không nên làm theo cách của bạn 1 chút nào. Không chuyên nghiệp và không chính xác.

Bạn xem bài viết Tue_NV ở đây :

Bài viết số 5 -> Cách nhập góc theo độ phút giây

Không cần phải chuyển đổi gì cả.

@Bạn tuannauttuan : Bạn đọc bài viết theo đường Link mà Tue_NV đã gửi trong bài viết này sẽ giải quyết vấn đề của bạn

Chúc vui

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@tuannauttuan: Sai số là tất nhiên, làm sao bạn có thể định vị đối tượng cùng 1 lúc bằng 3 điểm được (tâm quay, đỉnh dưới, đỉnh trên) hoặc đúng đỉnh dưới sai đỉnh trên hoặc đúng đỉnh trên sai đỉnh dưới.

@alone millenary: Vẽ 1 vòng tròn tâm tại tâm xoay, bán kính là đường chéo của HCN, nếu nó cắt đường thẳng đứng thì đó là điểm tiếp xúc, từ đó dùng lệnh ALIGN để xoay, không cần biết góc xoay là bao nhiêu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo