Jump to content
Invision Community
Sign in to follow this  
riengmotgoctroi4you

xin chi giup ve cach dung DIV de insert block

Recommended Posts

xin các anh em trong Cadviet chi giùm cách dùng lệnh DIV để insert block theo một đường dẫn. ví dụ đường polyline chẳng hạn. Mình đã làm như sau: DIV , Block. Ten block, so doạn chia... nhung cuối cùng các đối tượng lại nhảy lung tung hết cả . Mình nghĩ cái này liên quan đến việc đặt toạ độ khi block đối tượng. Nhưng vẫn chưa biết cách chỉnh sửa. Mong các anh em chỉ giúp.

coxuong89    30
xin các anh em trong Cadviet chi giùm cách dùng lệnh DIV để insert block theo một đường dẫn. ví dụ đường polyline chẳng hạn. Mình đã làm như sau: DIV , Block. Ten block, so doạn chia... nhung cuối cùng các đối tượng lại nhảy lung tung hết cả . Mình nghĩ cái này liên quan đến việc đặt toạ độ khi block đối tượng. Nhưng vẫn chưa biết cách chỉnh sửa. Mong các anh em chỉ giúp.

Trước hết bạn phải hiểu cách tạo block nè: mời bạn xem video cho vui...

name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="
type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>">
name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="
type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="350">

Rồi, lệnh DIV để chèn block của bạn đây....