Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
riengmotgoctroi4you

xin chỉ giúp về lệnh DIV để chèn block theo đường dẫn

Các bài được khuyến nghị

xin các anh em trong Cadviet chi giùm cách dùng lệnh DIV để insert block theo một đường dẫn. ví dụ đường polyline chẳng hạn. Mình đã làm như sau: DIV , Block. Ten block, so doạn chia... nhung cuối cùng các đối tượng lại nhảy lung tung hết cả . Mình nghĩ cái này liên quan đến việc đặt toạ độ khi block đối tượng. Nhưng vẫn chưa biết cách chỉnh sửa. Mong các anh em chỉ giúp.

Mong các anh em chỉ giúp nhé.Mình đang cần.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
xin các anh em trong Cadviet chi giùm cách dùng lệnh DIV để insert block theo một đường dẫn. ví dụ đường polyline chẳng hạn. Mình đã làm như sau: DIV , Block. Ten block, so doạn chia... nhung cuối cùng các đối tượng lại nhảy lung tung hết cả . Mình nghĩ cái này liên quan đến việc đặt toạ độ khi block đối tượng. Nhưng vẫn chưa biết cách chỉnh sửa. Mong các anh em chỉ giúp.

Mong các anh em chỉ giúp nhé.Mình đang cần.

bạn đoán đúng rồi đấy, bạn phải edit block rồi insert point lại cho block đó sao cho trùng với tâm block!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo