Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
lemtri

Thao tác trên CAD quá chậm?

Các bài được khuyến nghị

lemtri    0

Hôm qua có người bạn gửi cho em file cad, ko biết sao mà khi em mở nó lên để làm việc thì nó xử lí rất chậm, vd: khi em muốn sửa một đọan text thì khi em nhấp vào đọan text đó rồi mất khỏang 15 giây sau thì nó mới hiện lên cái bảng cho em sửa chữa hoặc khi em chọn 1 đối tượng thì cũng mất khỏang 15 giây em mới chọn được. Mong các pro giúp em với!!

NÓ ĐÂY:http://www.mediafire.com/?ax5yww4gjnz

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hôm qua có người bạn gửi cho em file cad, ko biết sao mà khi em mở nó lên để làm việc thì nó xử lí rất chậm, vd: khi em muốn sửa một đọan text thì khi em nhấp vào đọan text đó rồi mất khỏang 15 giây sau thì nó mới hiện lên cái bảng cho em sửa chữa hoặc khi em chọn 1 đối tượng thì cũng mất khỏang 15 giây em mới chọn được. Mong các pro giúp em với!!

PHẢI up lên mới biết được chứ!!! :rolleyes:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
jick    82

NÓ ĐÂY:http://www.mediafire.com/?ax5yww4gjnz

mình đã down về thấy ko có vấn đề gì cả,khi nhấp đúp vào text hiện luôn bảng mất ko đến 1 giây,cái nài chắc do máy bạn cấu hình yếu thôi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lemtri    0

em cũng có mấy file khỏang 7MB mà vẫn làm việc bình thường, chỉ có file đó là làm việc chậm lắm! em nghỉ ko phải do máy yếu hay file nặng đâu. nhưng nguyên nhân thì em tìm chưa ra.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
jick    82

à mình để ý lại thấy file bạn rất nhìu text,bi h bạn thử gõ lệnh QTEXT chon ON nha,rồi RE lại bản vẽ. thao tác nhanh hơn

khi muốn chuyển về text ban đầu bạn lại dùng lệnh QTEXT chọn lại OFF. Ok

Chúc thành công :rolleyes:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay