Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
minhphuong_humg

Giúp mình Chữ hoa đầu từ?

Các bài được khuyến nghị

Mình có bản vẽ mà các text chưa được đánh chữ hoa ở đầu mỗi chữ. Mình đã thử lệnh TCASE và thử dùng lisp T2U.lisp (trên diễn đàn) để chuyển về UNICODE và Change Case nhưng vẫn không được. Mong các bạn giúp đỡ. Xin xem bản vẽ đính kèm.

File đính kèm:

http://www.cadviet.com/upfiles/2/change_text_case.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Rút cuộc là không ai có thể giúp mình được ưh? Mình đang cần quá. Mong các bạn giúp đỡ.

Mình thấy dùng TCASE được mà. Lựa chọn Title ấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thấy dùng TCASE được mà. Lựa chọn Title ấy.

Cám ơn bạn đã trả lời, nhưng rất tiếc bạn chưa để ý lại kết quả sau khi chuyển. Ví dụ từ "điệp" sau khi dùng lệnh đó nó không thành chữ nữa. Mong nhận được sự giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn bạn đã trả lời, nhưng rất tiếc bạn chưa để ý lại kết quả sau khi chuyển. Ví dụ từ "điệp" sau khi dùng lệnh đó nó không thành chữ nữa. Mong nhận được sự giúp đỡ.

Ừ mình không để ý. Cách làm như sau. Bạn vào blog mình load lisp chuyễn fon .VN ** sang font VNI.***. Mình mặc định cho hắn chuyễn thành chử hoa hết nên bạn dùng TCASE chuyễn hết về chử thường sau đó lại dùng TCASE chuyễn thành viết hoa đầu từ. OK.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ừ mình không để ý. Cách làm như sau. Bạn vào blog mình load lisp chuyễn fon .VN ** sang font VNI.***. Mình mặc định cho hắn chuyễn thành chử hoa hết nên bạn dùng TCASE chuyễn hết về chử thường sau đó lại dùng TCASE chuyễn thành viết hoa đầu từ. OK.

Cảm ơn duy782006 mình đã làm được rồi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo