Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
lucky_carp

giúp tôi khi di chuyển hoặc copy bản vẽ với

Các bài được khuyến nghị

lucky_carp    0

các bạn giúp tôi với

tại sao khi tôi di chuyển bản vẽ hoặc di chuyển bản vẽ đã hoàn thành rồi thì những đường đo kich thước của tôi bi hỏng hết. tai sao lai như vậy và làm cách nào để khắc phục sửa chữa lỗi này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các bạn giúp tôi với

tại sao khi tôi di chuyển bản vẽ hoặc di chuyển bản vẽ đã hoàn thành rồi thì những đường đo kich thước của tôi bi hỏng hết. tai sao lai như vậy và làm cách nào để khắc phục sửa chữa lỗi này

bạn lười tìm kiếm quá!! chọn tất cả rôi gõ DDA (dùng cho bản vẽ bạn đã hoàn thành)

+ với bản vẽ bạn chưa thực hiện bạn vào options ----> sang thẻ user preferenes tích bỏ make new dimension associative đi là lần sau không bị nữa :( :( :undecided: :( :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
JetStar    3
các bạn giúp tôi với

bạn biết lí do vì sao mà khi move bản vẽ đi chỗ khác thì đường kích thước lại bị nhảy lên nhảy xuống không.

muốn không bị tình trạng này thì mỗi lần dim kick thước bạn phải move đối tượng đó 1 lần .mình bão đãm là không bao giờ đường kích thước bị nhảy nữa.mà mình nghĩ hơi lạ mỗi lần dim bạn cũng phải cắt nét dim và move vào bản vẽ sao lại bị kia.chúc vui vẻ thữ làm thữ đi nhé.

có bác nào có cách hay hơn thì giúp.

mình chỉ biết có thế thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo