Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
lythanhtoan

cho mình hỏi cách in theo màu!

Các bài được khuyến nghị

lythanhtoan    25

các bác cho mình hỏi cách in theo màu với, chỉnh thông số thế nào, chẳng lẽ mỗi lần in là phải nhập bể dày nét hả, mỉnh muốn có 1 nét riêng cho mỉnh, có gì mình copy bản vẽ rùi dùng tiếp, mình chỉ hỏi in theo màu thôi chứ ko phải in theo lớp nha.cám ơn các bác !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hoan2182    836
các bác cho mình hỏi cách in theo màu với, chỉnh thông số thế nào, chẳng lẽ mỗi lần in là phải nhập bể dày nét hả, mỉnh muốn có 1 nét riêng cho mỉnh, có gì mình copy bản vẽ rùi dùng tiếp, mình chỉ hỏi in theo màu thôi chứ ko phải in theo lớp nha.cám ơn các bác !
Gõ lệnh LA , hiện ra bảng layer tool , chọn nét vẽ của bản vẽ , nhấn lệnh in , trong hộp thoại in , phía trên góc phải có một biểu tượng cây viết . nhấp vào đó . sẽ hiện ra một bảng màu in , nét in . bạn chỉnh trong đó , màu và nét in bạn chỉnh theo màu và nét in bạn đự định in .

ví dụ như nét tường bạn chọn màu xanh số 4 thì khi vô đây bạn cũng chọn màu xanh số 4 , chọn nét in có độ dày mà bạn mong muốn khi thể hiện trên bản vẽ .

Sau đó để tiện dụng cho những lần sau và tạo cho mình một standard về nét in bạn nhấn save as , đưa file nét in ấy vào một thư mục để sau này bạn tạo một file cad bản vẽ mới , bạn chỉ cần load lại là ok

Cũng có cách khi tạo một file cad mới nhưng cũng không cần load các nét in , nét vẽ đó là bạn làm ra một file chuẩn cho bạn về các nét in , nét vẽ , kích thướt , cỡ chữ ... . Save as file ấy thành drawing standard.dwt . Nhấn Ctrl +N , past file này vào đó . Sau này mỗt lần cần một file cad mới bạn chỉ cần nhấn Ctrl+N là bạn có một file chuẩn mà bạn vẫn hay làm . Không cần phải tạo nét in mới hay bất kì thứ gì .

Muốn hiểu rõ hơn bạn hãy tìm trong diễn đàn . Tất cả đều có .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo