Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
18011985

Unload và load dialog trong một dialog khác

Các bài được khuyến nghị

18011985    61

Mình đang tạo 1 dialog trong đó có 2 nút như sau:

- 1 nút Chọn điểm trên màn hình có lặp lại tức sử dụng (while (not (vl-position biến '(1 0)))).

- 1 nút chuyển sang dialog khác.

Nhưng khi mình thực hiện thì 1 là không thoát được dialog 1 tức là dialog 2 đè lên dialog 1. Khi mình khắc phục lỗi đấy thì khi ấn ok hay cancel ở dialog 2 thì cad báo lỗi như sau:

error: Exception occurred: 0xC0000005 (Access Violation)

Nhờ các bạn chỉ dùm vì sao và nếu có thể cho mình xin một ví dụ về việc chuyển đổi giữa 2 dialog.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
dkkx3a    58
Mình đang tạo 1 dialog trong đó có 2 nút như sau:

- 1 nút Chọn điểm trên màn hình có lặp lại tức sử dụng (while (not (vl-position biến '(1 0)))).

- 1 nút chuyển sang dialog khác.

Nhưng khi mình thực hiện thì 1 là không thoát được dialog 1 tức là dialog 2 đè lên dialog 1. Khi mình khắc phục lỗi đấy thì khi ấn ok hay cancel ở dialog 2 thì cad báo lỗi như sau:

error: Exception occurred: 0xC0000005 (Access Violation)

Nhờ các bạn chỉ dùm vì sao và nếu có thể cho mình xin một ví dụ về việc chuyển đổi giữa 2 dialog.

Bạn có thể khi bấm button thì cho unload luôn cái dialog 1 đồng thời gán biến gì đấy và sau unload dùng hàm ì đề gọi cái dialog2 lên, mình dùng cách này, thấy cũng zuizui.

http://www.cadviet.com/upfiles/2/dn_dct.rar (lệnh là DN_DCT). Mình đã dùng cáhc như trên tuy thu công nhưng thấy đc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo