Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo

Giúp đỡ về các lệnh trong cad

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 phongt2qh

phongt2qh

Chưa sử dụng CAD

Danh tiếng: 0 (b́nh thường)

Gửi vào 26 August 2010 - 01:02 PM

Ḿnh mới làm quen với cad đươc 2 hôm. Không có ai dạy nên tự đọc tài liệu. Vào 4rum thấy anh em hay nói về Dim và block....... Ḿnh không hiểu ǵ cả. Các

bạn đă làm và đă biết th́ ḿnh mong các bạn có thể chỉ giúp cho ḿnh tất cả các Từ hay dùng trong cad ( ví dụ như Dim, block..) và chức năng hay là công

dụng của nó để ḿnh và những người mới làm quen với cad được biết.

• 0

#2 thiettam88

thiettam88

biết zoom

Danh tiếng: 1 (b́nh thường)

Gửi vào 27 August 2010 - 05:05 PM

Ḿnh mới làm quen với cad đươc 2 hôm. Không có ai dạy nên tự đọc tài liệu. Vào 4rum thấy anh em hay nói về Dim và block....... Ḿnh không hiểu ǵ cả. Các

bạn đă làm và đă biết th́ ḿnh mong các bạn có thể chỉ giúp cho ḿnh tất cả các Từ hay dùng trong cad ( ví dụ như Dim, block..) và chức năng hay là công

Chào bạn!
Ḿnh sử dụng Cad cũng nhiều và chủ yếu là tự học. V́ thế ḿnh cũng chỉ biết mấy lệnh cơ bản của cad thôi. Theo ḿnh bạn muốn học cad th́ bạn nên học các định nghĩa cơ bản của các lệnh đă. Và bạn nên nói dơ bạn sử dụng cad để vẽ cái ǵ? (vd: sử dụng cad trong cơ khí, kiến trúc, điện, xd....) như thế mọi người sẽ tư vấn cho bạn nên học như thế nào th́ nhanh hơn. Bạn t́m một cuốn sách dành cho người mới học về đọc, chỗ nào không hiểu th́ lên diễn đàn nhờ mọi người giải thích như thế sẽ tốt hơn!
  • 0

#3 dinhgia35

dinhgia35

biết zoom

Gửi vào 11 November 2010 - 09:54 AM

Dim là dùng để đo kích thước đó bạn, c̣n Block là bạn có một thư viện mẫu(bao gồm các Block, khi vẽ bạn muốn chèn vào bộ salon hay cái giuờng ngủ hay bất cứ thứ ǵ có trong thư viện; ĐÓ LÀ BLOCK)
CHÚC VUI VẺ VÀ THÀNH CÔNG

• 0

#4 laiquangviet

laiquangviet

Chưa sử dụng CAD

Gửi vào 22 September 2011 - 04:51 PM

Mình mới làm quen với cad đươc 2 hôm. Không có ai dạy nên tự đọc tài liệu. Vào 4rum thấy anh em hay nói về Dim và block....... Mình không hiểu gì cả. Các

bạn đã làm và đã biết thì mình mong các bạn có thể chỉ giúp cho mình tất cả các Từ hay dùng trong cad ( ví dụ như Dim, block..) và chức năng hay là công

dụng của nó để mình và những người mới làm quen với cad được biết.

bạn nên mua sách về đọc,thực tế bạn dùng các lệnh,biết dùng các lệnh,nhưng nếu bạn không đọc sách thì bạn sẽ không thể hiểu được hết những biến đổi trong lệnh đó.Khi đọc sách bạn hiểu được dòng commad đang đòi hỏi những gì.
Chúc bạn thành công
  • 0

#5 hnanal

hnanal

biết zoom

Danh tiếng: 3 (b́nh thường)

Gửi vào 17 October 2011 - 07:25 AM

Bạn nên down tài liệu về đọc + video hướng dẫn sẽ nhanh hiểu hơn đó
  • 0