Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
tung021185

bản vẽ lỗi gì cần mọi nguời góp ý giúp đở

Các bài được khuyến nghị

svba1608    624
Mình mới nhận về một bản vẽ do nguời ta cấp file.mà lúc mở file lên những file trong mặt bằng lại bị như thế này(xem file em up lên)http://www.cadviet.com/upfiles/3/mat_bang_1.rar.xin mọi nguời góp ý,sửa chửa dùm.thank!

Mình đã download file của bạn về và đã xem thử một vài bản vẽ. Không hiểu lỗi bạn muốn nói đến là lỗi gì?

Vì vậy đề nghị bạn:

Chỉ up 1 bản vẽ mà bạn thấy bị lỗi kèm theo minh họa bằng ảnh chụp màn hình lỗi xuất hiện và mô tả chi tiết hơn về lỗi gặp phải. Như vậy mọi người sẽ dễ dàng giúp bạn hơn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tung021185    0

cảm ơn đã trả lời mình!mình cần in bản vẽ đó ra để tiện việc đọc và thi công.giờ nó mất hết layer thi bó tay không đọc đuợc bạn à.có ai gặp truờng hợp tuơng tự tmà xử đuợc thì chỉ giúp.mình củng tốn thời gian nhiều với nó rồi.thank!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hng    49

cái đó không phải là bản vẽ bị lỗi mà do thiếu xref

Bạn dùng lệnh xr để xem bv thiếu file nào, mình xem chủ yếu là chưa có bản lưới cột thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
huong259    351
Mình có bản vẽ kg mở đc trên cad2008. Bạn nào mở đc save về cad2008 giúp. Mình đang cần xử lý bv này gấp. Xin cám ơn trước

http://www.cadviet.com/upfiles/3/nghiatrangbhh.zip

em mở trên 2010 cũng không được

recover cũng không xong không rõ lỗi gì

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tung021185    0

Mình củng nghỉ đúng như bạn HNG.chắc chăn là bị thiếu phần lưới cột.người ta gửi bv 2 lần rồi mà vẫn vậy.chắc luc trước người ta thưc hiện bản vẽ bằng phần mềm khác rồi chuyển qua cad nên bị vây.dù gì củng cảm ơn mọi người đã góp ý giúp đỡ.cảm ơn rất nhiều!

!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay