Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xuandao0708

Nhờ các Bác chỉ hộ dùm

Các bài được khuyến nghị

Hiện nay do em mới mua máy dell 14r, dòng máy này khi muốn nhấn phím F4 thì phải nhấn thêm phím Fn. Nên em nhờ mọi người có thể chỉ dùm em cách nào để chuyển từ phím F8 thành phím số 5 cho thuận tiện hơn trong việc vẽ bản đồ. Cá mơn mọi người nhiều, mong nhận được sự hồi âm sớm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hiện nay do em mới mua máy dell 14r, dòng máy này khi muốn nhấn phím F4 thì phải nhấn thêm phím Fn. Nên em nhờ mọi người có thể chỉ dùm em cách nào để chuyển từ phím F8 thành phím số 5 cho thuận tiện hơn trong việc vẽ bản đồ. Cá mơn mọi người nhiều, mong nhận được sự hồi âm sớm!

Bạn có thể đổi phím số 5 thành phím F8 bằng phần mềm KeyTweak, nhưng theo mình hiểu thì bạn đang dùng laptop, nếu thay phím số 5 bằng phím F8 thì muốn dùng số 5 bạn làm thế nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý mình là khi bạn nhấn phím số 5 thì bạn phải nhấn enter thì nó mới cho thực hiện lệnh ORTHO. Cá mơn nhiều! Do máy mình cũng đang mặc định phím số 1,2,3,4 nên mình muốn mặc luôn phím số 5 cho tiện.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhờ các Bác coi dùm em vụ này với. Thank các Bác Nhiều!

[/qu

có phải các nút F1--->F12 của pác nó tích hợp thêm các phím chức năng khác?(như volume,pin...)pác chỉ cần vào BIOS chỉnh lại.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ý mình là khi bạn nhấn phím số 5 thì bạn phải nhấn enter thì nó mới cho thực hiện lệnh ORTHO. Cá mơn nhiều! Do máy mình cũng đang mặc định phím số 1,2,3,4 nên mình muốn mặc luôn phím số 5 cho tiện.

bạn load đoạn code sau khi muốn bật tắt ortho bằng phím 5

(defun c:5 ()
(if (= (getvar "orthomode") 0)
(setvar "orthomode" 1)
(setvar "orthomode" 0)
)
)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác có thể chỉ rõ hơn cho em được không? Em không rành cho lắm về những thao tác chỉnh trong Win. Cá mơn bác nhiều. Em đang xai win7.

đưa cái nick yahô đây

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo