Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
PHAM CONG

Lệnh CAD đổ qua máy CNC

Các bài được khuyến nghị

PHAM CONG    0

CHO MÌNH HỎI CÓ AI BIẾT DUNG LỆNH NÀO CỦA CAD ĐỂ LẤY LỆNH ĐỔ QUA MÁY CNC KHÔNG VẬY? CHO MÌNH XIN VỚI.

ĐỊA CHỈ MAIL MÌNH LÀ:PHAM_CONG_626@YAHOO.COM

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
pikeman286    244
CHO MÌNH HỎI CÓ AI BIẾT DUNG LỆNH NÀO CỦA CAD ĐỂ LẤY LỆNH ĐỔ QUA MÁY CNC KHÔNG VẬY? CHO MÌNH XIN VỚI.

Mình đã từng sử dụng qua máy CNC nhưng thật là không hiểu câu hỏi của bạn lắm.lệnh đo hay là lệnh đồ?Và cụ thể bạn dùng máy CNC là máy gì?Máy phay hay máy tiện..........

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ssg    1.088

1) Lẽ ra bạn post chủ đề này ở box Cơ khí, sẽ có nhiều người quan tâm hơn.

2) @pikeman: đổ = rót = trút = xuất dữ liệu sang

3) Tinh thần của CadViet là không trao đổi riêng tư về chuyên môn qua mail. Mọi cái đều công khai trên diễn đàn để nhiều người cùng tham gia, trao đổi và học hỏi nhau.

4) AutoCAD là phần mềm "thuần CAD", không có lệnh nào như vậy cả! Các phần mềm có thể xuất file NC gọi là phần mềm CAD/CAM (tích hợp cả CAD lẫn CAM) như: Pro/E, MasterCAM, Catia, Unigraphic... Một số phần mềm CAD/CAM cho phép import file *.dwg hoặc *.dxf của AutoDesk như là dữ liệu hình học đầu vào (geometry) để xử lý tiếp phần sau (manufacturing). Tuy nhiên, kết quả import không phải lúc nào cũng đạt được như ý muốn.

5) Các hãng phần mềm nhỏ (hoặc ngay cả cá nhân) cũng có thể tự lập trình xuất file NC từ các đối tượng hình học của Acad, cho các yêu cầu tương đối đơn giản: máy cắt dây (wire cutting machine), máy cắt tole bằng plasma (plasma cutting machine)...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ahuan1987    0

bạn ơi không có lệnh nào đổ từ cad qua CNC đâu

cad không có chức năng đó đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo