Đến nội dung

Hình ảnh

Plot với Sheet set & Layout

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 lesytrong

lesytrong

biết pan

• 9 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 24 January 2008 - 11:00 AM

Minh đang dúng layout để in ấn và dùng các Sheet Set để quản lý các danh mục bản vẽ.
Mình có một số vấn đề cần tham khảo của a em:
1. Dùng layout dể in ần thì quá ổn rồi. Bởi nó có thể in được cùng một lúc nhiều bản vẽ, cùng một lúc có thể trình bày nhiều tỷ lệ mà chỉ cần một Dimension. Bản vẽ sẽ rất Pro. Dùng Sheetset quản lý cả danh mục cũng rất pro nhưng Trong Sheetset, các bạn có biết làm thế nào để Import các layout nhanh được không. Mình toàn làm thủ công là import từng BV một, như vậy với một dự án nhiều bản vẽ sẽ rất lâu. Mặt khác chỉ cần mình thay đổi thư mục lưu BV là sẽ phải thay đổi toàn bộ các sheetset.
2. Trong layout của bẩn vẽ, ở phần Page setup manager, mình đã Set Plotter, Plot Style. Nhưng giả sử khi máy in có sự thay đổi (Do máy in chuyển sang máy khác chẳng hạn....) thì làm thế nào để set lại máy in cho toàn Sheet set với rất nhiều bản vẽ. Chẳng lẽ lại làm thủ công set Ploter lại từ đầu cho từng BV sao? Như vậy sẽ rất mât thời gian. Còn Plot style thi minh co the cop vào thư mục Plot Style Tables sẽ đơn giản.
Có như vậy thì chỉ cần một lệnh Plot, ta sẽ in đồng thời một lúc cả dự án hoặc danh mục bản vẽ.
Sẽ rất Pro đấy các bạn à.
Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn. Giờ tôi đang hạn chế thay đổi máy in và thay đổi các thư mục lưu BV, nếu không làm lại các thao tác Page setup sẽ rât mệt
Thanhks very much !!!
  • 0

#2 Nguyen Hoanh

Nguyen Hoanh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 4105 Bài viết
Điểm đánh giá: 4495 (đỉnh cao)

Đã gửi 24 January 2008 - 11:50 AM

Minh đang dúng layout để in ấn và dùng các Sheet Set để quản lý các danh mục bản vẽ.
Mình có một số vấn đề cần tham khảo của a em:
1. Dùng layout dể in ần thì quá ổn rồi. Bởi nó có thể in được cùng một lúc nhiều bản vẽ, cùng một lúc có thể trình bày nhiều tỷ lệ mà chỉ cần một Dimension. Bản vẽ sẽ rất Pro. Dùng Sheetset quản lý cả danh mục cũng rất pro nhưng Trong Sheetset, các bạn có biết làm thế nào để Import các layout nhanh được không. Mình toàn làm thủ công là import từng BV một, như vậy với một dự án nhiều bản vẽ sẽ rất lâu. Mặt khác chỉ cần mình thay đổi thư mục lưu BV là sẽ phải thay đổi toàn bộ các sheetset.
2. Trong layout của bẩn vẽ, ở phần Page setup manager, mình đã Set Plotter, Plot Style. Nhưng giả sử khi máy in có sự thay đổi (Do máy in chuyển sang máy khác chẳng hạn....) thì làm thế nào để set lại máy in cho toàn Sheet set với rất nhiều bản vẽ. Chẳng lẽ lại làm thủ công set Ploter lại từ đầu cho từng BV sao? Như vậy sẽ rất mât thời gian. Còn Plot style thi minh co the cop vào thư mục Plot Style Tables sẽ đơn giản.
Có như vậy thì chỉ cần một lệnh Plot, ta sẽ in đồng thời một lúc cả dự án hoặc danh mục bản vẽ.
Sẽ rất Pro đấy các bạn à.
Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn. Giờ tôi đang hạn chế thay đổi máy in và thay đổi các thư mục lưu BV, nếu không làm lại các thao tác Page setup sẽ rât mệt
Thanhks very much !!!

Bạn hãy cứ vẽ bình thường và quên tên máy in đi.

Lúc nào in mới cần quan tâm, và làm như sau để in ra.
1. Vào File > Page Setup Manager để tạo một page setup để in ra máy in mà bạn muốn.
2. Chọn các bản vẽ cần in ở Sheet Set, Phải chuột rồi chọn Publish > Publish using Page Setup Override > [tên page setup bạn vừa tạo]
  • 0

#3 lesytrong

lesytrong

biết pan

• 9 Bài viết

Đã gửi 24 January 2008 - 02:05 PM

Bạn hãy cứ vẽ bình thường và quên tên máy in đi.

Lúc nào in mới cần quan tâm, và làm như sau để in ra.
1. Vào File > Page Setup Manager để tạo một page setup để in ra máy in mà bạn muốn.
2. Chọn các bản vẽ cần in ở Sheet Set, Phải chuột rồi chọn Publish > Publish using Page Setup Override > [tên page setup bạn vừa tạo]

Minh vừa làm như bạn. Mình đã tạo một Page setup mới nhưng Khi Publish > Publish using Page Setup Override > thì chỉ có 2 tên Page setup: D size full scale & D size full scale-Monochrome.
Như vậy theo cách làm của bạn thì không thể in những BV đồng thời theo các khung Page setup minh đã đặt được, có chăng theo bạn đó cũng chỉ là Set được máy in thôi (mà vẫn không được). Mục đích chính mình muốn là đảm bảo in ra tất cả các bản vẽ là ổn luôn.
  • 0

#4 Nguyen Hoanh

Nguyen Hoanh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 4105 Bài viết
Điểm đánh giá: 4495 (đỉnh cao)

Đã gửi 24 January 2008 - 04:20 PM

Minh vừa làm như bạn. Mình đã tạo một Page setup mới nhưng Khi Publish > Publish using Page Setup Override > thì chỉ có 2 tên Page setup: D size full scale & D size full scale-Monochrome.
Như vậy theo cách làm của bạn thì không thể in những BV đồng thời theo các khung Page setup minh đã đặt được, có chăng theo bạn đó cũng chỉ là Set được máy in thôi (mà vẫn không được). Mục đích chính mình muốn là đảm bảo in ra tất cả các bản vẽ là ổn luôn.

Xin lỗi, tôi nhầm khi hướng dẫn bạn là bước 1.

Bạn làm lại như sau:
- Phải chuột vào bản vẽ bất kỳ trong sheet set, chọn Publish > Manage Page
Hình đã gửi
  • 0

#5 taicam05

taicam05

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết

Đã gửi 17 January 2011 - 01:05 PM

Bạn chỉ cần đổi tên máy in khác mà bạn muốn in thành tên của máy in mà bạn đã Page setup rồi, như vậy sẽ in được, mình đã làm như vây và in được hết, bạn thử đi nhé, thật đơn giản nhưng hiệu quả!
  • 0

#6 SirACP

SirACP

Chưa sử dụng CAD

• 3 Bài viết

Đã gửi 19 September 2011 - 01:30 PM

Xin lỗi, tôi nhầm khi hướng dẫn bạn là bước 1.

Bạn làm lại như sau:
- Phải chuột vào bản vẽ bất kỳ trong sheet set, chọn Publish > Manage Page
Hình đã gửi

Chào mọi người, mình mượn cái ảnh của bác Hoành để hỏi 1 chút.
Khi in dwf nếu mình chọn publish DWF thì khi in xong các file dwf sẽ tự động gom lại thành 1 file DWF.

Nhưng khi mình dùng :
Publish using page setup override
thì khi in ra các file DWF nó không gộp lại. 1 file DWF là 1 bản vẽ. Vậy mình có thể chỉnh ở đâu để khi in xong các file ấy tự gom lại như khi dùng publish DWF
mình vào Manage Page Setup thì không thấy chỗ nào có Merge DWF cả. Mình dùng máy in mặc định là DWF6 ePlot.pc3
liệu có phải khi dùng publish DWF
acad sẽ không dùng máy in DWF6 ePlot.pc3 để in mà nó dùng cái khác hay ko??
thank mọi người trước nhé.
mình tìm mất nửa ngày trên forum mà chưa thấy topic nào nói về in gặp phải như mình...thấy mỗi chỗ này gần gần giống đành viết bài hỏi vậy *_*

Trong sheet set publish opitons thì chỗ DWF type mình đã đặt Multi-sheet DWF.
  • 0