Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hadeptrai

Xin lisp hoặc phần mềm để khóa bản vẽ .dwg

Các bài được khuyến nghị

hadeptrai    1

E gặp mấy tay chủ đầu tư chuối quá nên xin các pro chỉ giáo cho vài đường cơ bản để e khóa bản vẽ vào làm cho bản vẽ chỉ xem được nhưng ko in với chỉnh sửa được.

Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
vuminhtuan    5

Em vào google.com.vn tìm pm Primopdf tải về dùng là ok đó ! pm này chuyển tất cả định dạng về file có đuôi pdf

Vì thực chất khi mình cài vào máy thì nó giống như 1 máy in ảo vậy thôi à ! Khi muốn chuyển 1 thứ gì qua *.pdf thì cứ chọn in như bình thường , xong khi chọn máy in thì tìm chọn Primo . . .

Mà trong máy khi cài bộ Office cũng có phần máy in ảo của bộ Office đó ! Microsoft Office Document Image Writer : Cái này cũng tạo ra file ảnh đó em ! tức là mình cũng định nét giống như in bình thường , xong khi in thì chọn máy in này là cũng ok lắm đó ! Mình giao cho họ mấy cái này thôi , để họ xem và sau đó khi tiền bạc xong xuôi mình mới giao file CAD cho họ in . . .

Trong CAD : Khi chọn Save as thì trong hộp thoại hình như có mục Option đó ! chỗ này là lựa chọn để đặt Password cho file CAD đó em ! Em đặt Pass là họ cũng bó tay đó ! Chỉ mở ra xem chơi thôi , chứ cũng không in được luôn ! Vì khi bấm in thì xuất hiện hộp thoại đòi Pass(Cái này cũng giống như bên Office đó em)

Làm thiết kế cũng có nhiều oái oăm lắm ! Khi họ đưa cho mình làm thì họ hối như giặc đánh ! Khi làm xong giao hồ sơ thì mất bóng luôn ! Nên Anh Em bọn mình phải có chiêu !

Có thắc mắc gì các mem cứ lên đây thảo luận để cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm chiến trường cho các đồng môn .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo