Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
ThangNT89

Không Dùng lệnh Fillet được ?

Các bài được khuyến nghị

ThangNT89    0

Mọi người cho em hỏi em có 1 bản vẽ cad 2d của người khác vẽ và giờ chuyển qua cho em sửa lại , khi vẽ trên bản vẽ này thì không dùng được lệnh F và mỗi lần vào bản vẽ thì những ô trong bảng opject snap đã đánh dấu đều trở về như khi chưa đánh dấu @@ ai đã từng bị thế này hoặc biết cách khắc phuc thì chỉ hộ em với :wub: :undecided: đây là bane vẽ đó http://www.cadviet.com/upfiles/3/mc.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ketxu    2.652

Mình đã test,tất cả đều bình thường.Hiện tượng bạn gặp phải có khả năng lớn là do xung đột các lisp bạn đang dùng,nhất là hiện tượng bỏ Osnap mode ^^.Bạn post hình lúc lỗi lên để mọi người bắt bệnh nào..

@ Pác Tuệ : Giờ làm việc,cấm vào web,làm việc ngay nào :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lengan    32
Mọi người cho em hỏi em có 1 bản vẽ cad 2d của người khác vẽ và giờ chuyển qua cho em sửa lại , khi vẽ trên bản vẽ này thì không dùng được lệnh F và mỗi lần vào bản vẽ thì những ô trong bảng opject snap đã đánh dấu đều trở về như khi chưa đánh dấu @@ ai đã từng bị thế này hoặc biết cách khắc phuc thì chỉ hộ em với :wub: :undecided: đây là bane vẽ đó http://www.cadviet.com/upfiles/3/mc.rar

Bạn xem lại tham số Radius có để là 0 hay để khác. Nếu để là 0 rồi thì xem tham số Trim đã để là Trim chưa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ThangNT89    0

cảm ơn mọi người đã chỉ , tui cũng học vẽ cad qua bạn nên còn nhiều chỗ không bít :) sau này gặp vấn đề gì lại làm phiền mọi người típ hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
maihanh191    16

bản vẽ của bạn bị lỗi giống trường hợp không cutdim được. do toạ độ z các điểm khác 0. bạn tìm trên diễn đàn cách sửa nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo