Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vminh_ct

cách thay đổi phuơng hình chữ nhật chọn theo crossing

Các bài được khuyến nghị

Cách chọn bình thường khi quét các đối tượng (crossing) với ucs là word thì hình chữ nhật quét luôn có các cạnh song song với trục x và y, vậy có cách nào thay đổi phương của hình chữ nhật này không các bác nhỉ, e dùng lệnh ucs xoay mp XOY quay quanh trục Z 1 góc bất kỳ nhưng hình chữ nhật quét các đối tượng vẫn có phuơng không đổi ( phương khi ucs là word).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Cách chọn bình thường khi quét các đối tượng (crossing) với ucs là word thì hình chữ nhật quét luôn có các cạnh song song với trục x và y, vậy có cách nào thay đổi phương của hình chữ nhật này không các bác nhỉ, e dùng lệnh ucs xoay mp XOY quay quanh trục Z 1 góc bất kỳ nhưng hình chữ nhật quét các đối tượng vẫn có phuơng không đổi ( phương khi ucs là word).

Bạn thử Lisp này nhé

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=10308

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hi cám ơn anh tue nhé, nếu xoay mặt xoy mà xoay luôn được phương crossing thì tốt quá, vì nếu dùng lisp này e phải chọn đối tượng trước mới dùng lệnh được hì, chắc cái này send cho autodesk mới ăn thua.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hi cám ơn anh tue nhé, nếu xoay mặt xoy mà xoay luôn được phương crossing thì tốt quá, vì nếu dùng lisp này e phải chọn đối tượng trước mới dùng lệnh được hì, chắc cái này send cho autodesk mới ăn thua.

Chắc chắn trong thời gian không xa AutoCAd sẽ bổ sung vấn đề này ^^

Nhưng bạn nói hơi nhầm ở chỗ "Phải chọn đối tượng trước" .Bạn hoàn toàn có thể dùng lệnh bình thường, sau đó ở phần chọn đối tượng, bạn đánh

'aw hoặc 'ac (có dấu ' ở trước)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

e dùng theo cách của bác ketxu rồi sao không chọn được đối tượng nhỉ. nó báo thế này

Command: m

Select objects: 'aw

First corner:

Angle:

Other corner: nil

First polygon point:

Specify endpoint of line or [undo]:

0 found

bác chỉ hộ cách sử dụng được không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu trong cách chọn thứ nhất k có đối tượng nào (nó báo Nil đó) thì nó sẽ chuyển qua cách chọn Polygon, tức là 1 đa giác.Bạn chú ý thực hiện là được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo