Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
xuantuyenkta

Thống kê thép trong CAD (chạy cả trong CAD 2010)

Các bài được khuyến nghị

Đây là LIPS thống kê thép dùng trong CAD, mình đã thử và chạy OK cả trong CAD 2010, bạn chỉ cần tải về và giải nén, sau đó load vào CAD dùng là OK.

Sau khi tải, các bác copy file : Thong ke thep bt, TKCT, TKCT & Stretchdim vào trong Suppost nhé. Sau đó dùng lệnh AP load nó vào CAD.

Khi sử dụng các bác dùng lệnh BTK để gọi bảng thống kê, dung lệnh KK để sửa thống kê thép.

Tuy nó chỉ có hạn chế một số loại thép nhưng mình thấy dùng khá hay nên Load lên cho các bác nào cần thì dùng.

[[[không biết cụ thể tác gỉa là ai nên bác nào là tác giả của phần mềm này cho biết tên tuổi, địa chỉ để anh em cảm ơn nhé... :s_big: ]

Tải nó tại đây nhé: Download

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đây là LIPS thống kê thép dùng trong CAD, mình đã thử và chạy OK cả trong CAD 2010, bạn chỉ cần tải về và giải nén, sau đó load vào CAD dùng là OK.

Sau khi tải, các bác copy file : Thong ke thep bt, TKCT, TKCT & Stretchdim vào trong Suppost nhé. Sau đó dùng lệnh AP load nó vào CAD.

Khi sử dụng các bác dùng lệnh BTK để gọi bảng thống kê, dung lệnh KK để sửa thống kê thép.

Tuy nó chỉ có hạn chế một số loại thép nhưng mình thấy dùng khá hay nên Load lên cho các bác nào cần thì dùng.

[[[không biết cụ thể tác gỉa là ai nên bác nào là tác giả của phần mềm này cho biết tên tuổi, địa chỉ để anh em cảm ơn nhé... :s_big: ]

Tải nó tại đây nhé: Download

Có dùng được cho CAD 2007 và CAD 2008 không bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vinhxdn    0

lisp này mình thấy hay đó,chỉ hạn chế một cái là phải nhập nhiều lần số lượng cấu kiên.bác nghiên cứu xem thế nào cho nhanh được không?dùng thế này cũng được rồi nhưng thua phần mền chỗ đó thôi,cảm ơn bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thấy phần mềm này của bạn Xuantuyenkta dùng được đấy, nhưng kể có thêm cột tổng số thanh và phần tổng hợp ba loại thép <=10, <=18 và >18 thì là quá ngon rồi. Có bác nào trên diễn đàn biết giúp anh, em với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
minhke    0

Lisp này đơn thuần chỉ là cái block động thôi

rất thủ công - không lên dùng

lên dùng sof TIP 3.5 tốt hơn có điều chương trình này chạy độc lập với cad

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mr.trunghd    46

Dùng TIP 3.5 đi, tương đối đầy đủ các loại thép, nhiều tính năng ưu việt mà quan trọng nhất là "free"

:D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay