Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
aandtmylove

NỘI THẤT NHÀ PHỐ - MONG ĐƯỢC CHỈ GIÁO

Các bài được khuyến nghị

aandtmylove    1
bạn vẽ đẹp thật.xin hỏi là bạn vẽ bằng phần mềm nào vậy.nếu giờ muốn học thì nên bắt đầu từ gì?xin được giúp đở

Mình vẽ bằng chương trình render Vray của 3dmax.

Còn về việc học.....thì chủ yếu lên mạng học mấy sư huynh, đọc thêm nhiều tài liệu về vray...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
duongsatdn    762
bạn vẽ đẹp thật.xin hỏi là bạn vẽ bằng phần mềm nào vậy.nếu giờ muốn học thì nên bắt đầu từ gì?xin được giúp đở

Nếu không thật sự cần thiết thì bạn không nên trích dẫn toàn bộ hình ảnh của bạn aandtmylove, máy của tôi bèo nhèo quá mà phải tải đúp những hình ảnh trên ... chờ dài cổ!

Cảm ơn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
aandtmylove    1

Các sư huynh chỉ giáo dùm em với. Phê phán tự nhiên để em còn sừa lại và pót bài mới nữa chứ.

To: gp14..............Cám ơn bạn, mình sẽ tiếp thu ý kiến này. :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762

Tôi không rành về kiến trúc, nhưng xin cho hỏi: Ở Phối cảnh phòng khách góc 2 tại sao bức tranh lại để lệch như vậy? Nó tạo được hiệu ứng gì chăng?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Canhdome    2
ko đep lắm ma nhiều người khen thế!!!!!

chắc hẳn mọi người.... ban nên cố gắng hơn

phòng khắch ko đẹp

wc ko thực tế

- Ve65

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ABC    2

Bạn có ý tưởng tốt nhưng một số điểm theo đánh giá của tôi chưa được là màu sắc của phòng khách không được đẹp và chưa tôn được cá tính. Mà trông có vẻ lạnh bạn ah. Thư hai là phần WC gầm cầu thang có lẽ đó chỉ để cho đẹp thôi chứ trông như vậy thì không sử dụng được đâu. Chúc bạn có những ý tưởng và công trình tốt nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tbnguyen75    2

- Thiết kế đẹp, d0ặc biệt phòng ăn rất ấn tượng

- Riêng phòng khách bạn phối màu, đường cong lên xuống không biết theo chủ đề gì, nhìn hơi rối mắt

- Phần ngăn giữa WC với bếp kéo dài quá, làm giảm diện tích sử dụng của bếp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
miennui_tomo3d    114
Mình vẽ bằng chương trình render Vray của 3dmax.

Còn về việc học.....thì chủ yếu lên mạng học mấy sư huynh, đọc thêm nhiều tài liệu về vray...

Ý tưởng hay , Ren cũng khá đẹp nhưng mà phối màu hơi đơn điệu .

Đi cùng tông màu thì ngu7oi2 khác sẽ biết ngôi nhà được chăm chút kĩ , thiết kế kĩ nhưng không ấn tượng .

mình thì thấy hoi thiếu điểm nhấn cho không gian . Ví dụ ngay phòng khách bạn thử đưa một tông màu nào khác cho một mảng tường mà bạn thích nhất , mảng tường ấy sẽ trang trí một bứa tranh , cũng có thể không có gì ngoài cái đèn chiếu tường . Đại khái là tạo cho một điểm nhấn cho ngôi nhà khi bạn bước vào .

Hì . Đó là ý của mình .

:bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
abcd    95

tôi thấy hình như các bác có nhiều lời khen không thật lòng, thế là ru ngủ các bạn rồi, khó tiến bộ lắm. Theo nhận xét của riêng tôi thi thực sự không có một điểm nào gọi là được trong mấy ảnh nội thất này cả: Không gian không được, ánh sáng không được, màu sắc và vật liệu cũng không được, đồ nội thất xấu, trần quá xấu. XIn lỗi nếu làm phật lòng ai đó

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tôi thấy hình như các bác có nhiều lời khen không thật lòng, thế là ru ngủ các bạn rồi, khó tiến bộ lắm. Theo nhận xét của riêng tôi thi thực sự không có một điểm nào gọi là được trong mấy ảnh nội thất này cả: Không gian không được, ánh sáng không được, màu sắc và vật liệu cũng không được, đồ nội thất xấu, trần quá xấu. XIn lỗi nếu làm phật lòng ai đó

Không thật lòng ở chỗ nào, bác nói rõ cho những người mới tập làm nghề biết nhé! Bác bớt chút thời gian phân tích kỹ chỗ nào đạt, chỗ nào chưa đạt được không? Cần thay đổi thế nào? Cảm ơn bác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể cái WC các bác nói là cái nhà kho đấy.Có mấy ý muốn hỏi tác giả: Bạn có giải pháp gì với những cái đèn hắt tường ở p.ăn. Tay cầu thang có thể kết thúc bằng 1 cái trụ được ko?? Có thể thay thế bức tranh lớn trên cầu thang bằng những bức tranh nhỏ có tính định hướng được ko??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguyenthe    0

Chào các sư huynh!

Em mới vẽ được "con" nhà phố, trình mấy sư huynh, mong được chỉ giáo.

Đầu tiên là tầng trệt....

neu ban muon co nhieu loi nhan xet hon_ nick: mrthe_arch

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
doanhao    0

tôi là newcommer, xin đc tham gia ý kiến chút.

Tôi thấy nội thất khá ổn, hiện đại và đơn giản, những đường cong trên tường khá vui mắt, nếu ko có những đường cong này và cách thay đổi màu sơn thì thiết kế của bạn rất buồn. Theo tôi cần có những điểm nhấn nổi bật. Nếu được sửa, tôi sẽ thay đổi mảng tường đằng sau mấy cái cọc tre trang trí của bạn, tôi thik nó là 1 cái tủ âm tường để bày rượu. Tôi thấy không gian bếp còn khá rộng, bạn thử xem có thể đẩy toilet về phía cuối bếp? còn gầm cầu thang có thể thiết kế khéo 1 cái bar xinh xinh. Cái trần thì tệ thật!

Cuối cùng xin đưa ra 1 ngu ý xin mọi người tham khảo, các bạn khi post ảnh nội thất có thể post kèm cả ảnh bản vẽ cad mặt bằng công năng ko? Tôi thiển nghĩ nội thất đẹp cũng phải trên thực tế công năng và kĩ thuật hợp lý. Mong đc sự giúp đỡ đóng góp ý kiến! Chân thành cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vanthiep    17
Kỹ thuật Render Tốt. Thiết kế quá cũ. Thiết kế này cách đây 50 năm thì phù hợp.

50 năm trước đây chắc chỉ có tay vị cầu thang bằng tre và lan can nứa!

Tay vịn và lan can cầu thang thô, chỉ hợp với nhà xây cho người có thu nhập thấp, nhà cho sinh viên thuê.

Nhà WC kề phòng ăn không hợp lý tình lắm. Nói dại đang ăn cơm có người có nhu cầu giải quyết việc riêng chắc phải ra đường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo