Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
quoctoa

Lỗi Valuable "M1" not found ?

Các bài được khuyến nghị

quoctoa    9

Hiện tại mình dùng RCD để tổ hợp và tính toán cốt thép cho dầm và khung nhưng khi xuất ra cốt thép chương trình báo lỗi " Valuable "M1" not found . Không biết phải khắc phục bằng cách nào trong khi nội lực SAP2k ver7.42 chỉ xuất ra M2, M3, V1, V2. Thanx

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
MANHHUNGXDA    458
Hiện tại mình dùng RCD để tổ hợp và tính toán cốt thép cho dầm và khung nhưng khi xuất ra cốt thép chương trình báo lỗi " Valuable "M1" not found . Không biết phải khắc phục bằng cách nào trong khi nội lực SAP2k ver7.42 chỉ xuất ra M2, M3, V1, V2. Thanx

TRONG THÀNH PHẦN NỘI LỰC CỦA PHẦN TỬ THÌ KHÔNG CÓ NỘI LỰC NÀO LÀ M1

BẠN XEM LẠI NGÀY GIỜ TRONG HỆ THỐNG MÁY, DẤY CHẤM DẤU PHẨY, KIỂM TRA LẠI KHI CÁI ĐẶT RCD

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quoctoa    9

Cảm ơn bạn. Lỗi này Mình đã khắc phục được

Lỗi Variable 'M1' not found phát sinh trong qua trình nâng cấp RCD lên phiên bản mới 3.01

Khi chép đè file thực thi và một thư mục ( không nhớ tên gì ) sau đó thoát RCD rồi chạy lại. Ở lần chạy đầu tiên làm thao tác " BẢO TRÌ HỆ THỐNG" sau đó làm mọi thứ bình thường

ĐIỀU KHÔNG BÌNH THƯỜNG CỦA RCD :

Nội lực tổ hợp trong RCD lớn hơn rất nhiều so với nội lực tổ hợp trong SAP. ( trong trường hợp của mình : SAP2000v7.42 --> 146.15(kNm) , RCDv3.01 --> ~260(kNm) ) không hiểu tại sao lại có sự chênh lệch quá lớn đến thế ?! Theo kết quả này nếu dùng nội lực do RCD tổ hợp sẽ rất an toàn và tương lai sẽ rất mờ mịt :cheers:

giờ không biết phải như thế nào ? dùng tổ hợp trong SAP và tính thép bằng tay, hay dùng tổ hợp và chọn thép trong RCD???

Nan giải...nan giải.

Ai biết về RCD xin tư vấn giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
MANHHUNGXDA    458
Cảm ơn bạn. Lỗi này Mình đã khắc phục được

Lỗi Variable 'M1' not found phát sinh trong qua trình nâng cấp RCD lên phiên bản mới 3.01

Khi chép đè file thực thi và một thư mục ( không nhớ tên gì ) sau đó thoát RCD rồi chạy lại. Ở lần chạy đầu tiên làm thao tác " BẢO TRÌ HỆ THỐNG" sau đó làm mọi thứ bình thường

ĐIỀU KHÔNG BÌNH THƯỜNG CỦA RCD :

Nội lực tổ hợp trong RCD lớn hơn rất nhiều so với nội lực tổ hợp trong SAP. ( trong trường hợp của mình : SAP2000v7.42 --> 146.15(kNm) , RCDv3.01 --> ~260(kNm) ) không hiểu tại sao lại có sự chênh lệch quá lớn đến thế ?! Theo kết quả này nếu dùng nội lực do RCD tổ hợp sẽ rất an toàn và tương lai sẽ rất mờ mịt :cheers:

giờ không biết phải như thế nào ? dùng tổ hợp trong SAP và tính thép bằng tay, hay dùng tổ hợp và chọn thép trong RCD???

Nan giải...nan giải.

Ai biết về RCD xin tư vấn giúp.

Tôi thấy trong excel mang tiếng là tổ hợp bằng tay nhưng nó có rất nhiều hàm làm cho công việc đó nnhanh hơn.

Tôi có thể gửi cho bạn 1 số.

Với các công trình đơn giản, người tính kết cấu có kinh nghiệm (nhận biết trwờng hợp), theo tôi có thể tổ hợp TẢI TRỌNG trong SAP, không cần thiết phải tổ hợp nội lực. (Tuy nhiiên mỗi người 1 quan điểm)

Bạn hãy thử xem!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quoctoa    9

Cảm ơn bạn.

Hiện tại mình đang làm LVTN, những tài liệu, bản tính excel liên quan rất cần thiết để tham khảo và làm nhanh. Nếu được bạn có thể send qua mail ( Email : quoctoa@gmail.com ) hoặc link hay post lên diễn đàn. Thank for share, so much.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
MANHHUNGXDA    458
Cảm ơn bạn.

Hiện tại mình đang làm LVTN, những tài liệu, bản tính excel liên quan rất cần thiết để tham khảo và làm nhanh. Nếu được bạn có thể send qua mail ( Email : quoctoa@gmail.com ) hoặc link hay post lên diễn đàn. Thank for share, so much.

Tham khảo thử cái này!

Bạn lên KETCAU.COM Nhiều lắm

http://www.cadviet.com/upfiles/CADVIET.rar

Good luck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi thấy trong excel mang tiếng là tổ hợp bằng tay nhưng nó có rất nhiều hàm làm cho công việc đó nnhanh hơn.

Tôi có thể gửi cho bạn 1 số.

Với các công trình đơn giản, người tính kết cấu có kinh nghiệm (nhận biết trwờng hợp), theo tôi có thể tổ hợp TẢI TRỌNG trong SAP, không cần thiết phải tổ hợp nội lực. (Tuy nhiiên mỗi người 1 quan điểm)

Bạn hãy thử xem!

Bạn có thể gữi cho mình một bản Excel khác được không, file này bị lỗi Font rồi, Sap & RCD của mình đột nhiên không khởi động được, mà mình đang rất cần gấp. Cảm ơn bạn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo