Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
bowxman

Vẽ bản vẽ với hệ thống thư viện

Các bài được khuyến nghị

Để một bản vẽ mới không mất nhiều thời gian, nên dùng các ứng dụng mà cad đã làm sẵn

- Design center: có thể lấy tất cả các thông số của một bản vẽ chuẩn nào đó, hoặc trong thư viện, hoặc có thể online...

- Content browser: tạo một thư viện dạng catalog, có thể sử dụng thư viện chuẩn của Acad....

- Tool palettes: rất hay, ví dụ bạn tạo 1 cái dim theo ý mình, sau đó quăng vào palettes, mở bản vẽ khác, lấy ra sử dụng được, hoặc tạo 1 cái hatch, một cái text,....1 cái table, thậm chí multiviewblock... quăng vào palettes là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nhưng nếu không cẩn thận, khi bạn dời bản vẽ gốc (khi kéo rê đối tượng vào palettes bạn đã mặc định địa chỉ của file) qua 1 thư mục khác thì các block trên palettes sẽ không thực hiện được.

Tốt nhất, bạn tạo 1 file có nhiều style mặc định rồi template nó thành file mẫu (để ở dạng *.dwg cũng được nhưng nhớ lưu ở 1 địa chỉ thư mục cố định). Sau đó sử dụng DesignCenter để tạo Palette bằng lệnh "Create Tool Palette"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhưng nếu không cẩn thận, khi bạn dời bản vẽ gốc (khi kéo rê đối tượng vào palettes bạn đã mặc định địa chỉ của file) qua 1 thư mục khác thì các block trên palettes sẽ không thực hiện được.

Tốt nhất, bạn tạo 1 file có nhiều style mặc định rồi template nó thành file mẫu (để ở dạng *.dwg cũng được nhưng nhớ lưu ở 1 địa chỉ thư mục cố định). Sau đó sử dụng DesignCenter để tạo Palette bằng lệnh "Create Tool Palette"

các bác ơi cho em hỏi đó là khi em tạo xog cái đó vào trong palettes thì em có thể lưu vào thành một file để lần sau sử dụng lại nếu như em cài lại cad có được ko ạh?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các bác ơi cho em hỏi đó là khi em tạo xog cái đó vào trong palettes thì em có thể lưu vào thành một file để lần sau sử dụng lại nếu như em cài lại cad có được ko ạh?

ui.các bác ơi em làm được rùi.hì.may thế.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo