Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
the_invisible

Table trong cad 2012

Các bài được khuyến nghị

thật là ngại khi phải lập topic hỏi nhiều thế này. Nhưng mò mãi vẫn chưa ra nên đành hỏi vậy.

Mình có thao tác 1 số bảng vẽ từ người khác thì các hình trong bảng vẽ có thể copy lấy ra được.

Nhưng khi mình tạo bảng, bỏ hình ( chú thích vật liệu) thì khi click chuột để copy hoặc move ra thì ko chọn được, click vào là chọn cả bảng luôn, mặc dù mình đã phóng to và click chính xác vào hình.

Ko biết trong vấn đề này thì mình còn thiếu hoặc thừa thao tác nào ko.

Cám ơn mọi người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

thật là ngại khi phải lập topic hỏi nhiều thế này. Nhưng mò mãi vẫn chưa ra nên đành hỏi vậy.

Mình có thao tác 1 số bảng vẽ từ người khác thì các hình trong bảng vẽ có thể copy lấy ra được.

Nhưng khi mình tạo bảng, bỏ hình ( chú thích vật liệu) thì khi click chuột để copy hoặc move ra thì ko chọn được, click vào là chọn cả bảng luôn, mặc dù mình đã phóng to và click chính xác vào hình.

Ko biết trong vấn đề này thì mình còn thiếu hoặc thừa thao tác nào ko.

Cám ơn mọi người

Bạn thử đưa bản vẽ lên đây xem là

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đã save lại. bạn xem giúp

Em làm bình thường mà anh, move hay copy đều được :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đã save lại. bạn xem giúp

Caí này là do bảng trong Cad họ copy từ EXELL sang Cad thôi (bạn biết copy kiểu này ko? Vào Edit -->past Special như copy từ excell sang word đấy) Khi copy kiểu này thì hàm trong excell vẫn hienr thị trong Cad khi bạn kích đúp vào nó . Muốn Copy từng thằng trong bảng bạn phải phá khối ra vậy thôi. Chúc bạn thành công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bây h thế này nhé.

Các bạn tạo một table.

Sau đó move 1 block nào đó vào bảng. Kế đó thử click chọn vào đối tượng xem.

Nếu Copy............................................................thì mình vẫn làm được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bây h thế này nhé.

Các bạn tạo một table.

Sau đó move 1 block nào đó vào bảng. Kế đó thử click chọn vào đối tượng xem.

Nếu Copy............................................................thì mình vẫn làm được.

Mình thì thấy thế này:

Bảng này đươcị lập trên Excell vì vậy:

1. Phần chữ trong bảng thì không move được, chọn move nó thì bắt buộc phải phá khối;

2. Phần block trong bảng thì move và copy thoải mái không vấn đề gì.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thì thấy thế này:

Bảng này đươcị lập trên Excell vì vậy:

1. Phần chữ trong bảng thì không move được, chọn move nó thì bắt buộc phải phá khối;

2. Phần block trong bảng thì move và copy thoải mái không vấn đề gì.

quan trọng là cai block ko move được. Hay là Cad 2012 bị lỗi .....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

quan trọng là cai block ko move được. Hay là Cad 2012 bị lỗi .....

Cad 2012 này thì mình cũng chưa dùng (mình dùng 2007 và 2008), nhưng bản vẽ này thì block mình move vô tư Có thể Cad của bạn bị lỗi!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử phá cả bảng ra sau đo move các đối tượng ra, sau đó tạo lại block cũng được mà. Nếu cái block đấy ko quá quan trọng ko cần quản lý thì có thể tạo lại block không đặt tên cũng đc mà

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này là bình thường mà, bạn ko phải phá khối đâu,cũng ko phải CAD2012 lỗi đâu CAD 2012 là vô đối nhất bjo :D

Trước hết bạn đánh "DR" chọn vào bảng rồi chọn "back"

Sau đó copy, move block bình thường.

Thank đi nhé. :rolleyes:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này là bình thường mà, bạn ko phải phá khối đâu,cũng ko phải CAD2012 lỗi đâu CAD 2012 là vô đối nhất bjo :D

Trước hết bạn đánh "DR" chọn vào bảng rồi chọn "back"

Sau đó copy, move block bình thường.

Thank đi nhé. :rolleyes:

hờ hờ, chính xác. Cái này gọi là gì ấy nhỉ. Ko biết có quyển sách nào dạy cad 2012 ra chưa nhỉ. Em nó có nhiều lệnh lạ lạ, tiện lợi nhưng nếu ko biết cách dùng thì thua mấy phiên bản cũ

TB: ko thấy Thanks, chỉ thấy nút bình chọn thôi ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử phá cả bảng ra sau đo move các đối tượng ra, sau đó tạo lại block cũng được mà. Nếu cái block đấy ko quá quan trọng ko cần quản lý thì có thể tạo lại block không đặt tên cũng đc mà

ra là bảng cũng có thể phá ..... Thanks ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hờ hờ, chính xác. Cái này gọi là gì ấy nhỉ. Ko biết có quyển sách nào dạy cad 2012 ra chưa nhỉ. Em nó có nhiều lệnh lạ lạ, tiện lợi nhưng nếu ko biết cách dùng thì thua mấy phiên bản cũ

TB: ko thấy Thanks, chỉ thấy nút bình chọn thôi ^^

Hơ hơ, cái đó gọi là Draworder có từ thời tiền sử cơ mà. Em nó cũng ít cái lạ thôi, bạn vào What's new CAD2012 để bit thêm chi tiết. MÌnh xem qua chỉ có Array, tự động stretch khi select obj và mạnh mẽ nhất là Content Explore(quản lý dữ liệu vô cùng tiện lợi nếu làm việc trên server đc cài content explore).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ra là bảng cũng có thể phá ..... Thanks ^^

1. Bảng này là bảng đuợc lập trên exell sau do họ Paste special vào CAd, khi excell có hàm thì trong Cad cũng hiển thị hàm như trong excell (chứ không phải bảng trên Cad mà anh em vẫn dùng bằng lệnh table đâu bạn ạ!). thế nên khi kích vào nó thì lập tức nó hiểu tất cả là 1 đối tượng. Khi phá dạng bảng này thì trong bảng sẽ là các đối tượng được định dạng là Text và Line.

2. Khi paste bảng excell vào cad như thông thường thì đôi tượng bảng chỉ là 1 đối tượng, trong cad nhận dạng đối tượng này là dạng ảnh.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo