Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
gaquay123

tạo máy in ảo

Các bài được khuyến nghị

gaquay123    1

các bác cho em hỏi cách tạo máy in ảo trong CAD như thế nào với.Em thấy mấy bác cao thủ về layout toàn làm cái đó nhưng không hiểu.nhờ các bác giải thích giùm.

thank các bác !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
pdle    125

không bác nào chỉ giùm em cái nhẩy

Bạn chọn máy in DWF6 ePlot.pc3 thì bạn tha hồ chọn khổ giấy các loại và ấn định khung bao ngoài nhỏ hơn khổ giấy là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gaquay123    1

Bạn chọn máy in DWF6 ePlot.pc3 thì bạn tha hồ chọn khổ giấy các loại và ấn định khung bao ngoài nhỏ hơn khổ giấy là xong.

bạn có thể nói rõ hơn đc không,mình chưa hình dung ra

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quangkim    7

các bác cho em hỏi cách tạo máy in ảo trong CAD như thế nào với.Em thấy mấy bác cao thủ về layout toàn làm cái đó nhưng không hiểu.nhờ các bác giảithích giùm.

thank các bác !

Bác dùng lệnh Plot hoặc tổ hợp phím Ctrl + P, thấy xuất hiện hộp thoại sau:

Trong thẻ Printer/Plotter, bác chọn DWG to PDF.pc3 (nếu muốn in ra file PDF) hoặc Puplic to Web JPG.pc3 (Nếu muốn in ra file ảnh .jpg), các phần còn lại: Chọn khổ giấy, định nét, tỉ lệ... thì hoàn toàn bình thường như khi in bằng máy in thật!

chúc các bác thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pdle    125

Bác dùng lệnh Plot hoặc tổ hợp phím Ctrl + P, thấy xuất hiện hộp thoại sau:

Trong thẻ Printer/Plotter, bác chọn DWG to PDF.pc3 (nếu muốn in ra file PDF) hoặc Puplic to Web JPG.pc3 (Nếu muốn in ra file ảnh .jpg), các phần còn lại: Chọn khổ giấy, định nét, tỉ lệ... thì hoàn toàn bình thường như khi in bằng máy in thật!

chúc các bác thành công!

Khi muốn thiết lập các thông số về kích thước bản vẽ, trước khi đi in ở ngoài hàng thì nên chọn máy in là DWGF6 ePlot.pc3 :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trungnv61    10

bạn có thể tìm phầm mềm primopdf về setup.............sau khi cài nó tạo ra 1 máy in như bình thường.........khi in chọn máy in đó.......xuất ra pdf

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo