Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
cuibap

[Yêu cầu] Chuyển pline từ cad sang excel

Các bài được khuyến nghị

cuibap    0

Mình có rất nhiều pline trong bản vẽ. Và muốn chuyển chiều dài của tất cả pline đó sang excel.

Mình mù tịt về lisp. Mong các huynh đài giúp đỡ. Cảm ơn nhiều.

Chú ý các bạn : khi yêu cầu lisp hãy thêm từ khóa [Request] vào trước tiêu đề để tránh nhầm lẫn với topic giới thiệu lisp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
duy782006    1.375

Mình có rất nhiều pline trong bản vẽ. Và muốn chuyển chiều dài của tất cả pline đó sang excel.

Chú ý các bạn : khi yêu cầu lisp hãy thêm từ khóa [Request] vào trước tiêu đề để tránh nhầm lẫn với topic giới thiệu lisp

Mù tịt lisp nhưng đặt câu hỏi mà kiểu này thì người muốn giúp cung4 mù tịt theo luôn.

-Bạn nên gửi 1 file cad và 1 file kết quả cho mọi người biết đường mà viết lisp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cd2k44    121

Mù tịt lisp nhưng đặt câu hỏi mà kiểu này thì người muốn giúp cung4 mù tịt theo luôn.

-Bạn nên gửi 1 file cad và 1 file kết quả cho mọi người biết đường mà viết lisp.

Theo em hiểu thì ý của bạn đó là viết 1 lisp có công dụng như sau: lip này xác định chiều dài của các polyline, sau đó lập thành bảng thống kê chiều dài của từng polyline này bên excel đó bác Duy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pdle    125

Anh thử tham khảo topic này xem: http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=10294&st=0&p=56268entry56268

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo