Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
vandoan

mọi người cho hỏi chút về quản lý layer

Các bài được khuyến nghị

vandoan    0

Mình hay dùng lệnh layiso, sau đó dùng lại layon.nhưng với nhiều bản vẽ có một số layer được tắt từ trước, khi dùng layon lại hiện lên.có lệnh nào chỉ hiện lên những layer vừa bị tắt bởi layiso,chứ không phải tất cả không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Phidoi_gabay    14
Mình hay dùng lệnh layiso, sau đó dùng lại layon.nhưng với nhiều bản vẽ có một số layer được tắt từ trước, khi dùng layon lại hiện lên.có lệnh nào chỉ hiện lên những layer vừa bị tắt bởi layiso,chứ không phải tất cả không?

Cái này thì do bản quản lý nét thôi. Nếu tất cả các nét bạn không cho hiện mà chỉ tắt bằng ''on'' trong bảng layer thôi thì khi layon nó hiện lên tất . Tốt nhất những nét bạn không muốn hiện thì nên freeze nó lại trông layer. Mình cũng không biết có cách như bạn nói không. Vì mình cũng chỉ làm thế thui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vandoan    0

thực tế nếu mình vẽ cả thì cố gắng quản lý được, nhưng không phải bản vẽ nào cũng là mình vẽ (thường là không phải :s_big: ).nên lại quản lý từ đầu thì mất công quá phải không, với lại mình chỉ dùng qua nó thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Snowman    90

Với Cad2007 có lệnh LAYUNISO để khôi phục lại state layer trước khi dùng lệnh LAYISO gần nhất (mình ko còn dùng 2004 nữa nên ko biết có hay ko)

Theo mình nên kết hợp các lệnh Layon <> layoff, layfrz <>laythw, với những đối tượng nào ko sử dụng thường xuyên thì dùng layfrz - thw, còn nếu sử dụng thường xuyên, bật tắt nhiều thì dùng layon - off

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
jindo07    11
Mình có 1 bản vẽ sẵn và có rất nhiều layout, mọi người cho mình hỏi làm sao xoá bớt các layout ko cần thiết trong BV đó.

bác kích chuột phải vào chỗ thanh góc trái màn hình có các layout đó rồi chọn delete là okie ngay!muốn xóa cái nào thỳ kick vào kái í,hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo