Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
dmquang

lỗi kích thước trong cad 2005

Các bài được khuyến nghị

không hiểu sao cad 2005 trong máy của mình dùng chặp hồi thì khi đo kích thước nó lại cho ra những ký tự lộn xộn chứ không cho ra số cụ thể.

ví dụ: hồi trc đo kích thước là 200 thì giờ đo kích thước ra số @2 hay L0, ...

link file ví dụ: http://www.cadviet.com/upfiles/3/nhap_1.dwg

remove cad đi cài lại dùng bình thường khi đo kích thước mới, còn những kích thước lỗi chọn ed lại thì bình thường, nhưng được vài lần thì nó lại bị lỗi y thế này.

các bác nào biết về lỗi này không cho ý kiến giúp đỡ em với. chứ ăn rồi cứ remove rồi cài cad lại mất thời gian quá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

không hiểu sao cad 2005 trong máy của mình dùng chặp hồi thì khi đo kích thước nó lại cho ra những ký tự lộn xộn chứ không cho ra số cụ thể.

link file ví dụ: http://www.cadviet.com/upfiles/3/nhap_1.dwg

remove cad đi cài lại dùng bình thường khi đo kích thước mới, còn những kích thước lỗi chọn ed lại thì bình thường, nhưng được vài lần thì nó lại bị lỗi y thế này.

các bác nào biết về lỗi này không cho ý kiến giúp đỡ em với. chứ ăn rồi cứ remove rồi cài cad lại mất thời gian quá.

mình nghĩ font bị lỗi thôi.

bạn cứ vẽ bình thường đi. khi nào bị thì bạn chọn tất cả các dim đó rồi nhấp vào ô font chữ trên menu style chọn lại font là dc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình nghĩ font bị lỗi thôi.

bạn cứ vẽ bình thường đi. khi nào bị thì bạn chọn tất cả các dim đó rồi nhấp vào ô font chữ trên menu style chọn lại font là dc

link file ví dụ: http://www.cadviet.c...es/3/nhap_1.dwg

Tôi cũng bị lỗi giống bạn với Cad2004. Không phải tại lỗi font đâu vì các giá trị <100 đều hiển thị bình thường.

Chẳng biết làm sao khắc phục, vẫn đang tìm cách. Nếu bạn đã khắc phục được thì PM giúp nhé (phongphu_blc@yahoo.com). Ngược lại nếu tôi tìm được cách sẽ post lên đây.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình xem file các bạn thì thấy dimtext sử dụng font chữ: vntimeh.shx, nếu máy tính không có font đó thì đo dim ra chữ giun dế là đúng rồi. Khắc phục nó chỉ cần tải font nêu trên về cài vô là được. Chúc các bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo