Đến nội dung

Hình ảnh

edit block acad2008

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 ngtthienan

ngtthienan

biết zoom

• 13 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 04 August 2008 - 10:49 AM

Nhờ các anh chị hướng dẫn em xài cad 2008. Có hai mạc định của cad 2008 gây khó chịu cho người vẽ mà em không biết cách nào để xử lý.
1. Khi double click block để chỉnh sửa, em muốn thấy phần nền là bản vẽ hiện hành đang làm việc, mà cad2008 chỉ thấy được mỗi đối tượng đang được chỉnh sửa.
2. Lệnh edit text của cad2005 xuất hiện ô cửa sổ riêng nhìn sach sẽ, rõ ràng hơn là chỉnh sửa thẳng trên bản vẽ nhu cad2008.
Theo ý em là rất không hay khi gán các mặc định này cho nó. Cái đáng lẽ cần riêng tư thì không được riêng tư, và ngược lại. Em biet có cách sửa măc dịnh này, anh chị nào biết xin chỉ dẫn giùm em.
Cám ơn rất nhiều.
  • 0

#2 gp14

gp14

DO TUAN GIAP

• Moderator
  • 1860 Bài viết
Điểm đánh giá: 1120 (rất tốt)

Đã gửi 04 August 2008 - 11:20 AM

Nhờ các anh chị hướng dẫn em xài cad 2008. Có hai mạc định của cad 2008 gây khó chịu cho người vẽ mà em không biết cách nào để xử lý.
1. Khi double click block để chỉnh sửa, em muốn thấy phần nền là bản vẽ hiện hành đang làm việc, mà cad2008 chỉ thấy được mỗi đối tượng đang được chỉnh sửa.
2. Lệnh edit text của cad2005 xuất hiện ô cửa sổ riêng nhìn sach sẽ, rõ ràng hơn là chỉnh sửa thẳng trên bản vẽ nhu cad2008.
Theo ý em là rất không hay khi gán các mặc định này cho nó. Cái đáng lẽ cần riêng tư thì không được riêng tư, và ngược lại. Em biet có cách sửa măc dịnh này, anh chị nào biết xin chỉ dẫn giùm em.
Cám ơn rất nhiều.

Cad2008 mặc định khi nháy đúp vào block là lệnh bedit, bạn có thể đổi lại giống cad 2004 bằng cách gõ lệnh cui
rồi làm theo hình này
Hình đã gửi
2. Bạn gõ lệnh dtexted rồi để là: 1
  • 1

#3 oizdoi_oi

oizdoi_oi

biết dimlinear

• 306 Bài viết
Điểm đánh giá: 452 (tốt)

Đã gửi 03 October 2008 - 03:26 PM

Cám ơn rất nhiều.

bạn có thể dùng lệnh Refedit thay vì kích đúp vào đối tượng cái có lợi là những đối tượng xung quanh không bị mất khi chỉnh block. kích đúp block trong 2008 chỉ có lợi khi ta muốn làm việc độc lập hoàn toàn với block đó và khi block đó nếu bị scale lên thì vẫn pick đúp hiệu chỉnh được và khi kích dúp nó sẽ tự động trở về tỷ lệ ban đầu (1-1) (tức là tỉ lệ khi tạo block, chưa bị scale)để bạn hiệu chỉnh dễ dàng. Điều này refedit không làm được vì refedit bạn phải chọn trên 1 block chưa bị scale. hy vọng đúng i' bạn
  • 0