Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
SONCAD

TỔ CHỨC OFFLINE LẦN THỨ 1 TẠI TP HCM

Các bài được khuyến nghị

Ai nói với vanduong là Happyfeet là dân ngành điện thế? :s_big:

Không biết

Nhưng mà gom những người không cùng nghề làm một phe

he hé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Ấy ấy - ai lại thế

Happy mà nghỉ thì còn mỗi em lạc lõng ngành Điện ư ?

Lúc đó không có đồng minh bọn CK-XD-KT nó xử chết

Thiện tai - thiện tai

Năn nỉ - đừng có nghỉ nha

MÌNH CŨNG BIẾT TÍ XÍU VỀ ĐIỆN.'VD' KHÔNG BỊ LẠC LÕNG ĐÂU. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh em vui tính quá. Mình cũng muốn đi nhưng hiện tại đang bận quá, bọn mình phải làm liên tục, CN cũng phải tranh thủ làm.

Tuy nhiên cũng có một phần hơi ngại:

- Thứ nhất anh em tòan là dân XD, có mỗi mình làm IT, coi bộ hơi lạc lõng nhỉ?

- Thứ hai mình uống không được, hôm đó thế nào cũng bị mỗi người mời một ly, từ chối thì không phải phép mà cố gắng thì chết mình!

Đau đầu, đau đầu...

"Thứ nhất anh em tòan là dân XD, có mỗi mình làm IT, coi bộ hơi lạc lõng nhỉ?" - Cái này thì nhằm nhò gì, vậy thì Vndesperados

là độc quyền,

"Thứ hai mình uống không được" - Còn cái này thì vào phe với mình, mình là "GIAI NHÂN" mà kha kha (Dân nhai) đó nghe, vào phá mồi chơi.

Thứ 3 , nếu không đi thì cám ơn vì bớt 1 đối thủ (Quà đang thiếu đó nha)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
"Thứ nhất anh em tòan là dân XD, có mỗi mình làm IT, coi bộ hơi lạc lõng nhỉ?" - Cái này thì nhằm nhò gì, vậy thì Vndesperados

là độc quyền,

"Thứ hai mình uống không được" - Còn cái này thì vào phe với mình, mình là "GIAI NHÂN" mà kha kha (Dân nhai) đó nghe, vào phá mồi chơi.

Thứ 3 , nếu không đi thì cám ơn vì bớt 1 đối thủ (Quà đang thiếu đó nha)

Bác hoàng sao nhạy thông tin thế ko biết! Hiện giờ xin "bật mí" thông báo con số cuối cùng là 12 .Bác Hoàng chiều nay ráng "bao lô" nhé không chừng trúng quả thì xin bác một bữa "chung vui"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác hoàng sao nhạy thông tin thế ko biết! Hiện giờ xin "bật mí" thông báo con số cuối cùng là 12 .Bác Hoàng chiều nay ráng "bao lô" nhé không chừng trúng quả thì xin bác một bữa "chung vui"

Trời, sao từ 14 tụt xuống còn 12, bị Hải Quan vịn 2 cái đĩa "Bí mật hả".

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
THÔNG BÁO CHÍNH THỨC TỔ CHỨC BUỔI OFFLINE LẦN 1 TẠI TP HCM

I. THÔNG TIN TỔ CHỨC :

Sau cuộc họp trù bị chiều ngày 17/8 cho công tác tổ chức buổi offline lần 1 tại TP HCM với sự góp mặt của các anh em : vanduong, soncad, manhhungxda, phamthanhbinh, nguyenducthuan1982 và tham khảo ý kiến của các anh em trên diễn đàn Cadviet. Thống nhất và thông báo chính thức rộng rãi đến toàn thể các anh em diễn đàn Cadviet nội dung như sau :

1. Thời gian :

* Tổ chức vào lúc 10h30 trưa Chủ nhật ngày : 24/8.

2. Địa điểm :

* Nhà hàng Tư trì 1 :1121 Bình Quới – P28 – Q. Bình Thạnh. TP HCM(Có kết nối Wifi)

Tel: 08.5561287 – Fax: 08.5562236.

http://www.tutri.com/index/aboutus.php

* Sơ đồ vị trí nhà hàng :

3. Kinh phí dự kiến :

200.000 VND/người. Đóng góp cho Ban tổ chức khi tới tham gia buổi Offline!

II. NỘI DUNG HỌP MẶT :

1. Giới thiệu lý do tổ chức buổi giao lưu họp mặt của các thành viên diễn đàn Cadviet (Khu vực phía Nam).

Kết nối “cầu truyền hình” với Ban quản trị Cadviet miền Bắc. Lần lượt từng thành viên sẽ tự giới thiệu mình.

(Có kết mối Wifi để Ban quản trị miền Bắc có thể biết được "dung nhan" của từng thành viên).

2.Tiếp tục chương trình là những ý kiến, đề xuất đóng góp cho diễn đàn Cadviet :

- Định hướng xây dựng và phát triển diễn đàn Cadviet ngày một lớn mạnh.

- Khuyến khích, động viên những thành viên tham gia tích cực của diễn đàn nhằm phát huy tiềm năng trí tuệ, tính sáng tạo và sự nhiệt tình của các thành viên trong diễn đàn Cadviet.

- Công tác trao đổi thông tin dữ liệu giữa các thành viên trong diễn đàn sao cho hiệu quả, nhanh chóng và bổ ích.

- Tăng cường kết nạp, giới thiệu, hướng dẫn và giúp đỡ nhiệt tình các thành viên mới tham gia.

3. Thành lập Ban liên lạc diễn đàn Cadviet chi nhánh phía Nam.

- Thống nhất công tác tổ chức họp mặt các thành viên diễn đàn Cadviet khu vực phía Nam

(số lần? nằm trong khoảng thời gian nào là hợp lý ?)

4.Lập báo cáo cuộc họp mặt Offline giao lưu lần 1 tại TP HCM để gửi ra cho Ban quản trị diễn đàn Cadviet tại Hà Nội.

III.LIÊN HOAN VÀ GIAO LƯU GIỮA CÁC ANH EM DIỄN ĐÀN CADVIET : :s_big:

* Ghi chú :

- Để khuyến khích sự góp mặt của các thành viên nữ trong diễn đàn, cũng như tăng thêm phần phong phú cho buổi giao lưu

Ban tổ chức thống nhất miễn phí cho tất cả các thành viên nữ tham gia Offline

- Đặc biệt sẽ có quà tặng rất "hot" từ Ban quản trị diễn đàn Cadviet dành cho các thành viên tham gia Ofline đến sớm nhất!

mình thấy hiện nay phong trào ăn chay rất nhiều

mình chơi bufet chay cũng hay đấy. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi hi "nói nhỏ" với bác thôi nhé!Chắc là hải quan kiểm tra hàng thấy được một mớ bản vẽ "chất lượng cao" có liên quan đến các pác nên các bác tịch thu mất 2 cái!

Rõ khổ, đã nghèo mà còn gặp eo nữa! :s_big: Chính vì tin hot như thế nên các bác phải nhanh nhanh tranh thủ "cõng hàng " đấy nhé! Cứ như Bác Bình phân chia nhóm vậy hì hì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh em vui tính quá. Mình cũng muốn đi nhưng hiện tại đang bận quá, bọn mình phải làm liên tục, CN cũng phải tranh thủ làm.

Tuy nhiên cũng có một phần hơi ngại:

- Thứ nhất anh em tòan là dân XD, có mỗi mình làm IT, coi bộ hơi lạc lõng nhỉ?

- Thứ hai mình uống không được, hôm đó thế nào cũng bị mỗi người mời một ly, từ chối thì không phải phép mà cố gắng thì chết mình!

Đau đầu, đau đầu...

Re thứ nhất: trời ạ, đây là 1 diễn đàn mở, e thâý IT quá quan trọng mà trong diễn đàn này có lẽ ai cũng biết 1 tý ( trừ mhxda)

Re thứ hai: E thấy bác béo nên em thiết nghĩ, bác hơi khiêm tốn trong khoản này, có vấn đền gì thì ban tổ chức sẽ cử nguời (vanduong) đỡ bác nên bác cứ yên tâm

Còn sự bận mải thì em nói thế này: đôi lúc cũng phải thư giãn, tí , ti bác nhẩy

Như vậy: sự có mặt của bác và cô vợ sặp cưới là niềm vui, sự mong mỏi của anh em. biết đâu sau vụ này bác lại kiếm đưọc 1 đội bưng tráp hết ý ấy chứ!

Phải không bác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Pác nói thế hóa ra Happy cũng phải suy nghĩ lại có nên đi hay không????????????

Trong tài Sơn đang sắp thổi còi rồi mà, bên lề sân cỏ vẫn có kẻ chấn thương...........

Thiếu happyfeeeeeeeeeeeeeed là thiếu đi 1 nửa đấy! Các bác có nghĩ thế không nhỉ, vanduong?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi xin công bố:

1- Bây giờ là 15h39' ngày 22/08

2- Có 12 phần quà mà BQT diễn đàn gửi tặng các anh em thân trong miền nam, bị hải quan giữ lại 1 còn 11 phần quà cho anh em,

và, Vậy nên, Và một điều tất lẽ dĩ ngẫu rằng.......................................

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trong tài Sơn đang sắp thổi còi rồi mà, bên lề sân cỏ vẫn có kẻ chấn thương...........

Thiếu happyfeeeeeeeeeeeeeed là thiếu đi 1 nửa đấy! Các bác có nghĩ thế không nhỉ, vanduong?

nguời đi một nửa hồn tôi mất

một nửa hồn kia vẫn bình thường!!!!!!!!! :s_big: :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi xin công bố:

1- Bây giờ là 15h39' ngày 22/08

2- Có 12 phần quà mà BQT diễn đàn gửi tặng các anh em thân trong miền nam, bị hải quan giữ lại 1 còn 11 phần quà cho anh em,

và, Vậy nên, Và một điều tất lẽ dĩ ngẫu rằng.......................................

Á ha ha manhhungxda mới chuyển sang nghề "Hải quan"?.Này nói thật nhé!Hải quan mà đến trễ thì BTC cũng thống nhất tịch thu tang vật của hải quan đấy nhé! :s_big:

Thông báo rộng rãi cho anh em xa gần được biết!Băng rôn đã chuẩn bị xong xuôi, các công tác khác đang được gấp rút tiến hành!

Theo tin "chiến trường" mới nhận được bác Vbao (thành phần "kỳ cựu" của diễn đàn) chắc chắn sẽ góp mặt trong buổi Ofline với anh em chúng ta!

Do đó em xin phép bác Vndesperados ủy quyền được đặt tên bác vào danh sách tham gia nhé(Mong bác thu xếp công việc và đến bất cứ lúc nào cũng được)

Anh em xin hoan nghênh nhiệt liệt!

Happyfeet không còn cơ hội từ chối nữa đâu nhé!Các anh em đã góp mặt đông đủ rồi đấy!

Happyfeet không thấy nhớ bác ksg à!Như "Khúc Dương với Lưu Chính Phong" ý!Bạn tri kỷ khó tìm lắm nên dù có cách trở nghìn trùng cũng cố gắng tìm đến cùng hòa khúc "Tiếu Ngạo Giang Hồ". Giờ Wifi rồi.....

Mong đón nhận các thành viên nữ đến tham dự Ofline!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khà khà cuối cùng cũng thấy các pác đưa tên em vào danh sách ùi :gun: hix tưởng wên mất ùi chứ :cry: Kỳ này đi chắc đông dzui lém đây :s_big: :cry: Có cần đưa nick yahoo hok ạh? :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hoành tráng hơn offline Hà thành rùi.

Hôm nào anh em ta off 1 phát ở Huế cho máu nhỉ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Re thứ nhất: trời ạ, đây là 1 diễn đàn mở, e thâý IT quá quan trọng mà trong diễn đàn này có lẽ ai cũng biết 1 tý ( trừ mhxda)

Re thứ hai: E thấy bác béo nên em thiết nghĩ, bác hơi khiêm tốn trong khoản này, có vấn đền gì thì ban tổ chức sẽ cử nguời (vanduong) đỡ bác nên bác cứ yên tâm

Còn sự bận mải thì em nói thế này: đôi lúc cũng phải thư giãn, tí , ti bác nhẩy

Như vậy: sự có mặt của bác và cô vợ sặp cưới là niềm vui, sự mong mỏi của anh em. biết đâu sau vụ này bác lại kiếm đưọc 1 đội bưng tráp hết ý ấy chứ!

Phải không bác!

Ôi cái bác này chưa nhậu đã nói nhịu rồi, phải gọi là bác gái chứ ai lại bác với cô nghe nó không sướng lắm, phải không bác vn...dos nhẩy.

Bác manhhungxda ơi, kế hoạch thử nghiệm của BTC có gì thay đổi không nhỉ? Khéo lại thành cầu truyền ..... mồm thì hơi bị chán bác ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoành tráng hơn offline Hà thành rùi.

Hôm nào anh em ta off 1 phát ở Huế cho máu nhỉ.

Ối bác ph168xd ới,

Off một phát khe khẽ thôi kẻo ra cả bã thì phiền lắm bác ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ôi cái bác này chưa nhậu đã nói nhịu rồi, phải gọi là bác gái chứ ai lại bác với cô nghe nó không sướng lắm, phải không bác vn...dos nhẩy.

Bác manhhungxda ơi, kế hoạch thử nghiệm của BTC có gì thay đổi không nhỉ? Khéo lại thành cầu truyền ..... mồm thì hơi bị chán bác ạ.

Bác cứ yên tâm, GẠO ĐÃ "CAM RA XÁY" à quên, ván đã đóng thuyền rồi......

Đang chờ anh Ji thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác cứ yên tâm, GẠO ĐÃ "CAM RA XÁY" à quên, ván đã đóng thuyền rồi......

Đang chờ anh Ji thôi

Không có vấn đề gì đâu. mai 5h chiều anh em quản trị (ít thôi vì mọi người đang bận chuyện tế nhị) sẽ nối với SG để check. Chẳng có vấn đề gì đâu. mợi thứ cũng đơn giản thôi mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

eo ôi

Em hồi hộp quá - mà bây giờ vẫn chưa ngủ được đây nè

Có pác nào thức đêm không nhẩy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
eo ôi

Em hồi hộp quá - mà bây giờ vẫn chưa ngủ được đây nè

Có pác nào thức đêm không nhẩy

He he vanduong lại giống Pccc rồi

"tối về anh lại thức

vẽ thủng cả màn đêm"

thức đã đời rồi sáng nay chẳng thấy mặt đâu cả,chắc là "nướng được mấy tấn khoai" rồi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hùng ơi

Chiều nay đi thử nghiệm cầu truyền hình nhớ mang theo băng rôn luôn nhé

he hé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thông báo từ BTC chiều nay vào lúc 16h15' các anh em trong BTC và các thành viên trong nhóm kết nối WIfi tập trung tại địa điểm nhà hàng tư trì để tiến hành kết nối thử nghiệm với Ban Quản Trị miền bắc cũng như "test thực đơn" để chuẩn bị thật chu đáo cho Buổi họp mặt Offline vào Ngày Chủ Nhật(24/8)!

Đề nghị các anh em tập trung đúng giờ nhé!

Vanduong check mail để lấy danh sách từ Soncad gửi nhé(Cập nhật mới nhất)! và tiến hành post lên diễn đàn danh sách chính thức để các thành viên cùng theo dõi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thông báo từ BTC chiều nay vào lúc 16h15' các anh em trong BTC và các thành viên trong nhóm kết nối WIfi tập trung tại địa điểm nhà hàng tư trì để tiến hành kết nối thử nghiệm với Ban Quản Trị miền bắc cũng như "test thực đơn" để chuẩn bị thật chu đáo cho Buổi họp mặt Offline vào Ngày Chủ Nhật(24/8)!

Đề nghị các anh em tập trung đúng giờ nhé!

Vanduong check mail để lấy danh sách từ Soncad gửi nhé(Cập nhật mới nhất)! và tiến hành post lên diễn đàn danh sách chính thức để các thành viên cùng theo dõi.

check rùi không thấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hẹn gặp các pác chiều này nhé

--------

Chiều nay em sẽ đi với một mem nữ

he hé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay