Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
SONCAD

TỔ CHỨC OFFLINE LẦN THỨ 1 TẠI TP HCM

Các bài được khuyến nghị

phamthanhbinh    3.123
Em rất cám ơn Bác ssg đã quan tâm, an ủi và động viên anh em BTC. Đúng quả là một "trái đắng" khó nuốt trôi quá bác ạ! cứ như thể mình đá bóng phản lưới nhà ý!

Mọi người rất mong chờ và cũng bị hụt hẫng không ít!Em cũng không còn có cách nào để cứu được. Sự chủ quan cũng là bài học để em cần phải nhìn nhận lại.

Em sẽ cố gắng tiếp tục cùng mọi người đóng góp cho diễn đàn nhiều hơn để chuộc lỗi lầm này!

Tết này em rất mong sẽ gặp được bác ở Nha trang khi gia đình em về thăm nhà!

Hẹn gặp lại bác nhé!

Hê hê bác Soncad ơi, có phao kìa, túm ngay kẻo chìm. Bác Vn....dos đó. Còn cái lai ...... ảnh cũng kíu bác ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
SONCAD    862

Cám ơn bác vndesperados rất nhiều! Soncad sẽ về thử ngay xem sao. Còn nước còn tát!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hiepquang    264

Sơn ơi, thử dùng thằng HandyRecovery này xem. Nó phục hồi được đối với những file bị xoá cả tháng trước hoặc bị virus gặm mất. Down tại đây nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
GP13+1 đoán sai hết. híc. võ đoán võ đoán =))

Vì 1 vài lý do tế nhị mà chúng tôi không đưa hết tên của thành viên (hide) lên diễn đàn. Mong các bạn thông cảm.

Hê hê, cái nhà bác này gian lắm, có người đẹp lộ rồi thì bác ấy giả vờ chân thật, còn hai thì bác ấy giấu (tên) 1, đổi (tên) một. Định ăn mảnh rồi. Kiểu này phải phạt thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Fugukichi    5

Buổi ofline này thấy rất vui và hoành tráng mà mọi người. Đến nổi offline về rồi mà chắc ai cũng còn chút dư âm hay thấy tiếc vì tiệc mau tàn wá, mong có dịp để đi off nữa mà fải hong Cho nên dù hok có hình của pác Soncad thì Fugu thấy cũng hok nên buồn nhìu như vậy Vì cũng có nhìu hình của Happyfeet pót lên rồi Mọi người ai cũng thấy dc hok khí ăn nhậu rất vui mừ :s_big: Túm lại là đừng vì sai sót hok mong muốn đó mà làm cho dư âm của buổi off này giảm xuống, Fugu nghỉ lại mà thấy vẫn còn vui đây nà :gun: , lần đầu đi off như vậy đó. Cám ơn pác Soncad rất nhiệt tình và mọi người nữa chứ :s_big: À mà hok ai pót bài tường thuật lại buổi off cho anh em nghe à? vui lắm đấy chứ Ai hok đi là tiếc lắm đấy nhá, chờ đến kì tất niên này đi khà khà :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
Chân thành cám ơn sự quan tâm của các bạn dành cho ssg!

Tuy nhiên, chỗ này ssg không hiểu, có thể có sự hiểu lầm gì đó chăng? Ssg chưa hề than phiền hay trách cứ điều gì ngoài cái cảm giác tiếc nuối là không được tham gia một buổi off hoành tráng và thành công như vậy. Hôm ấy, ssg không thể nào đi được vì trùng với đám cưới của một bạn trong cơ quan. Mong rằng sẽ có dịp khác được gặp gỡ các bạn.

Và có khi đây là lý do để nhanh chóng có cuộc off HCM lần thứ hai?

Chúc tất cả các bạn luôn vui vẻ, yêu đời, đúng như phong cách của cư dân CadViet!

Ơ, cái này chắc tại BTC dùng sai lệnh SSGET đấy mà. Bác đừng để tâm nha. Còn cái lý do cho cuộc offline lần 2 thì phải chờ sự chấp thuận của Ban quản trị đã chứ không có diễn đàn này bị đổi tên mất.

Sai sót là nhất thời, còn phong cách Cadviet là mãi mãi phải không các bác hè.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
Buổi ofline này thấy rất vui và hoành tráng mà mọi người. Đến nổi offline về rồi mà chắc ai cũng còn chút dư âm hay thấy tiếc vì tiệc mau tàn wá, mong có dịp để đi off nữa mà fải hong Cho nên dù hok có hình của pác Soncad thì Fugu thấy cũng hok nên buồn nhìu như vậy Vì cũng có nhìu hình của Happyfeet pót lên rồi Mọi người ai cũng thấy dc hok khí ăn nhậu rất vui mừ :s_big: Túm lại là đừng vì sai sót hok mong muốn đó mà làm cho dư âm của buổi off này giảm xuống, Fugu nghỉ lại mà thấy vẫn còn vui đây nà :gun: , lần đầu đi off như vậy đó. Cám ơn pác Soncad rất nhiệt tình và mọi người nữa chứ :s_big: À mà hok ai pót bài tường thuật lại buổi off cho anh em nghe à? vui lắm đấy chứ Ai hok đi là tiếc lắm đấy nhá, chờ đến kì tất niên này đi khà khà :cry:

Hê hê, sắp có rồi, Happyfeet đang lên maket mừ. Không thấy đang đố mọi người đoán sao? Đoán mò mừ, khéo trúng là ẵm giải nhớn đấy nha. Mà sai hổng có bị phạt đâu. Hì hì Mọi người đoán tiếp đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ph168xd    310

Đúng là chẳng đâu bằng con trai Hà nội, bằng gái Sài Gòn!

Jikibo chuyến này mất ngủ vì mơ thấy con gái sài gòn rùi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phantuhuong    204

Nhìn anh em Cadviet trong SG hừng hực khí thế thế này lại nhớ đợt mới vào SG gần đây giao luu voi mấy bác trong GPE cũng vui không kém

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
VNPT_Killer    1

Mình là thành viên mới! Số thứ tự 22 trong danh sách đăng ký Ofline đóa! Rất vui khi được ofline cùng các anh chị và các bạn! (Trong ảnh mình la người bận áo sơ mi vàng á!) Hi! Vui phải biết! :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
VNPT_Killer    1
THÔNG TIN VỀ SỰ CỐ TỪ BTC

BTC và soncad xin thông báo với các anh em trên diễn đàn về sự cố xảy ra đặc biệt vô cùng nghiêm trọng!

Đó là thẻ nhớ của máy chụp ảnh buổi Offline đã bị virus tấn công và tàn phá làm hỏng hầu hết tất cả các hình ảnh chụp từ máy!

Anh em đang tìm mọi cách để quét thẻ nhớ và phục hồi dữ liệu!BTC và cá nhân soncad xin thông báo đến các anh em và xin chịu trách nhiệm về sự cố trên!

Đây là 2 tấm ảnh tạm thời lấy ra được từ thẻ nhớ: (Có xuất hiện 2 tên desktop.exe và wrar371... mà tiệm rửa hình khẳng định là virus và chưa thể quét được)BTC đang nỗ lực tỉm mọi cách để cứu thông tin!

Tiếc quá nhỉ! Trong đó có bức ảnh moi người chụp chung với thầy Hùng Tiến! Híx!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
SONCAD    862

Thông báo 1 tin vô cùng vui vào lúc 2h sáng nay sau khi hý hoáy recovery thẻ nhớ, nhờ sự hỗ trợ của phần mềm handy recovery mình đã cứu dc 1 số file bằng cách copy màn hình và dán vào paint sau đó lại cắt hình và dán lại cho ra hình thể hiện, chắc là hơi thủ công và xâu nhưng có vẫn hơn ko các pác nhỉ!

Thay mặt toàn thể anh em xin chân thành cám ơn sự hỗ trợ của bác vndesperados và conmasitinh nhiều nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
SONCAD    862

TIN NÓNG HỔI

:s_big: Xin thông báo đã cứu được tổng cộng 47 tấm ảnh "chiến trường" với đầy đủ ý nghĩ (Có cả ảnh bác Ji cầm chai heineken, bác hoành, bác lâmtecco, cô colonbay và nhiều hơn thế ....) của buổi họp mặt Offline lần 1 tại TP HCM vào lúc 2h50' sáng ngày 27/8/2008 bằng phần mềm handy recovery do các anh em diễn đàn giúp đỡ.

Xin thông báo đến TOÀN THỂ ANH EM DIỄN ĐÀN được biết!

Kính nhờ bà con phụ mình mai post hình lên diễn đàn với nhé, mình đuối quá zồi.....!

Ban quản trị diễn đàn cho em xin nghỉ 1 buổi xả hơi để lấy lại sức viết báo cáo nhé!

Đây chính là phần mềm đã cứu file ảnh của anh em chúng ta :

http://www.cadviet.com/upfiles/CUU_FILE.bmp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
TIN NÓNG HỔI

:s_big: Xin thông báo đã cứu được tổng cộng 47 tấm ảnh "chiến trường" với đầy đủ ý nghĩ (Có cả ảnh bác Ji cầm chai heineken, bác hoành, bác lâmtecco, cô colonbay và nhiều hơn thế ....) của buổi họp mặt Offline lần 1 tại TP HCM vào lúc 2h50' sáng ngày 27/8/2008 bằng phần mềm handy recovery do các anh em diễn đàn giúp đỡ.

Kính nhờ bà con phụ mình mai post hình lên diễn đàn với nhé, mình đuối quá zồi.....!

Ban quản trị diễn đàn cho em xin nghỉ 1 buổi xả hơi để lấy lại sức viết báo cáo nhé!

Quá tuyệt rùi, vậy là cũng có khá đầy đủ ảnh của các thành viên rồi đó. Tha hồ cho các bác trổ tài nhìn người đoán tên nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
TIN NÓNG HỔI

Tôi biết anh làm được mà, vì anh là người tự tin và có nhiều bạn bè bên cạnh. Chúc mừng!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
TIN NÓNG HỔI

Cá.......m , cá........m, cả.....m ơn bác ....... pác Soncad nhiều ....nhiều ly à nha.

Mừng quá, nhíu cả nưỡi. Nhận được tin nhắn của bác từ sớm, giờ mới lên mạng được, bác đừng giận nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
Post từng cái, từng cái,... từng từng cái có phải vậy không phó máy UCT ?

HE HÉ

Hê hê, cái bác này không cho người ta nghỉ hả, đã xin rồi mừ.Hãy đợi dấy đi. Có thế mới thêm háo hức chứ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
Quá tuyệt rùi, vậy là cũng có khá đầy đủ ảnh của các thành viên rồi đó. Tha hồ cho các bác trổ tài nhìn người đoán tên nhé !

Khà khà, cái này mà được bác Jikibo trổ nghề đổi chỗ dăm ba vị là còn cãi nhau to đây. Kể cả các bác dự Offline cũng khối người méo miệng ấy chứ. hi hi. Mở chuyên mục "ai là ai"được rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123

Ối bác Vn..dos ơi,

Em load cái đường link bác chỉ rồi, sau khi đọc hướng dẫn, em click vào chỗ nó bảo "đây" để load thằng Zero Assumption Recovery về máy nhưng hình như nó viết lộn bác ạ, chắc cái chữ "đây" phải sửa thành "đâu" mất vì em chả thấy load được gì mà nó toàn bảo:

Server not found

Firefox can't find the server at http.

* Check the address for typing errors such as

ww.example.com instead of

www.example.com

* If you are unable to load any pages, check your computer's network

connection.

* If your computer or network is protected by a firewall or proxy, make sure

that Firefox is permitted to access the Web.

Em try again dăm ba lần vẫn chả được

Bác có cách gì chỉ em với, em cũng đang muốn mót cái củ này để phòng thân bác ạ.

Cám ơn bác trước nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vndesperados    253
Ối bác Vn..dos ơi,

Em load cái đường link bác chỉ rồi, sau khi đọc hướng dẫn, em click vào chỗ nó bảo "đây" để load thằng Zero Assumption Recovery về máy nhưng hình như nó viết lộn bác ạ, chắc cái chữ "đây" phải sửa thành "đâu" mất vì em chả thấy load được gì mà nó toàn bảo:

Server not found

Firefox can't find the server at http.

* Check the address for typing errors such as

ww.example.com instead of

www.example.com

* If you are unable to load any pages, check your computer's network

connection.

* If your computer or network is protected by a firewall or proxy, make sure

that Firefox is permitted to access the Web.

Em try again dăm ba lần vẫn chả được

Bác có cách gì chỉ em với, em cũng đang muốn mót cái củ này để phòng thân bác ạ.

Cám ơn bác trước nha.

http://www.download.com.vn/Data+File/Data+...8+3?op=download

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
SONCAD    862
Khà khà, cái này mà được bác Jikibo trổ nghề đổi chỗ dăm ba vị là còn cãi nhau to đây. Kể cả các bác dự Offline cũng khối người méo miệng ấy chứ. hi hi. Mở chuyên mục "ai là ai"được rồi

Các bác à!Thêm một tin vui nữa đến với anh em chúng ta!Đó chính là cứu thêm được 1 đoạn quay video trao đổi trực tiếp buổi Ofline do bác nguyễn hoành trả lời!

Đây là 1 trong những ảnh "thời sự nóng bỏng" vừa mới dùng phần mềm có bẻ khóa lại và recovery file thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123

Bác Vn...dos ơi,

Em down load được rồi. Cám ơn bác lắm lắm. Lần Off sau bác tham gia với anh em cho khí thế nhé. Với lại bác còn cứu cho anh em trong BTC những "bàn thua không thấy" thế này nữa chứ, Cám ơn bác lần nữa nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguyenhuyhoang    426
Các bác à!Thêm một tin vui nữa đến với anh em chúng ta!Đó chính là cứu thêm được 1 đoạn quay video trao đổi trực tiếp buổi Ofline do bác nguyễn hoành trả lời!

Uả SONCAD đã bào là nghỉ xả hơi 1 bữa mà sao lâu lâu lại Post 1 hình lên nhỉ. Cứ làm cho mọi người hồi hộp..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay