Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
phuongtruong8586

ACAD 2008 lỗi DIM?

Các bài được khuyến nghị

gp14    1.123
em muốn hỏi các anh như thê này: wm dùng phiên bản cad 2008 sao khi nhập lenh DIM vao em khong lam duoc nhỉ

Bạn muốn làm gì với lệnh DIM? (Bạn đã thử dùng DLI,DCO,DRA.... )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
meohoang    342
em muốn hỏi các anh như thê này: wm dùng phiên bản cad 2008 sao khi nhập lenh DIM vao em khong lam duoc nhỉ

Đây là Help của Cad về DIM

Accesses Dimensioning mode

Command entry: dim or dim1

Dim: Enter a Dimensioning mode command

The Dim prompt indicates that you're in Dimensioning mode, in which you can use a special set of dimensioning commands. (DIM and DIM1 are provided only for compatibility with previous releases.)

Use DIM to remain in Dimensioning mode after you have used a dimensioning command. Use DIM1 to execute a dimensioning command and immediately return to the Command prompt. To exit Dimensioning mode, enter e or exit, or press ESC.

Lệnh này chỉ dùng cho các phiên bản cũ ; Cad 2008 có thanh công cụ về các kiểu Dim rất rõ. Nếu bạn mới học cad thì nên dùng cái này cho nhanh

Bạn xem hình này:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ghost8.3    162

Bạn giải thích cụ thể hơn tý nào? Trong DIM có rất nhiều kiểu: DIMALIGNED, DIMANGULAR, DIMCONTINUE, DIMDIAMETER, DIMLFAC, DIMLINEAR, DIM1, DIM....... bạn bị vướng chỗ nào?, Bạn cần làm vào mục đích gì? Cụ thể hơn thì anh em Cadviet mới giải thích giúp bạn được chứ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay