Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ghost8.3

SpeedCAD 2.0 hỗ trợ Thiết Kế

Các bài được khuyến nghị

Các Bác cho em hỏi tý về SpeedCad với.Hiện em đang dùng SpeedCad 2.0 trên Cad2008 mọi việc vẫn tốt đẹp chỉ có điều là em ko sử dụng được chức năng tính trọng lượng thép hình.chẳng hạn em gõ lệnh THO để tính trọng lượng thép ống tròn thì có dòng nhắc nhập đường kính ngoài(vdu: 110mm),đến chiều dày(vdu: 3mm),rồi chiều dài thanh tính toán(vdu: 10.5m) xong gõ enter mà chẳng thấy gì cả.Các bác chỉ hộ em với :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào anh Ghost,

Em cài Speeđca mà ko dc.Nó báo:

The access to follwing file is denied:

C:/Prgram Files(x86)/AutoCAD 2007/Fonts/AMDTSymbols.shx

Em check file này vẫn còn.

Em dùng vista 64 bit.

Cám ơn anh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn ghost8.3. Mình sử dụng thử bản 2.0 của bạn, mình thấy rất hay. nhưng vẫn có một số vấn đề trong khi vẽ:

- khi vẽ tường minh thấy nét vữa và nét cắt của tường cung một tính chất, có cách nào sửa lỗi đó không?

- Các lệnh vẽ tường luôn phải nhập số liệu, mặc dù đang vẽ một loại tường.

rất mong bạn hướng dẫn nhé!!!!!!!!

my no: 0918919985

gmail: tradaHN@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em nhầm ko đọc kỹ,tưởng các bác xin lại linh speedcad 2.0 hì xem lại thấy ko phải nên edit lại.

chác các bác 1 ngày vui

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Link die rồi bác "ghost8.3" ơi! hix :bigsmile:(. Nếu bác rảnh thì làm ơn bác Up dùm cái phiên bản Speed CAD mới nhất kèm theo hướng dẫn nữa nhé bác (bản bỏ Menu Acad bác nà)! :undecided: Thần tượng!^^ Em cảm ơn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

A ơi,sao e cài xog bật Cad len mà k thấy hiện các menu nhỉ:undecided:.Các lệnh lisp trong Cad vẫn dùng bình thường.E dùng Cad 2007.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cho mình hỏi,khi dùng lệnh layiso(lio)thì nó lock các đối tượng khác lại,vậy muốn unlock tất cả các đối tượng khác thì đánh lệnh gì thế bạn.

Ah thêm nữa là mình cài speedcad cho CAD2009 Win XP thì chạy ok,nhưng khi cài cho máy sài Vista thì cứ bị lổi hoài nhờ bác hướng dẫn cách fix lổi

Bác vui lòng dùng lệnh Layon nhé. Còn nếu bác đánh không được thì vui lòng gõ LA sau đó bật tất cả các layer khác lên nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
........

THEO CÁC BẠN DÙNG FASTCAD HAY SPEEDCAD TIỆN HƠN CHO DÂN KẾT CẤU

FASTCAD HAY SPEEDCAD thì cái nào cũng hay cả. Hai cái này đều dựa trên ngôn ngữ AutoLisp để tạo nên các ứng dụng này

Tuy nhiên, mỗi công ty lại có 1 tiêu chuẩn vẽ riêng, một phong cách vẽ riêng.

Do vậy, cách hay nhất là bạn nên tìm hiểu và viết Lisp để tạo nên những ứng dụng hiệu quả cho công việc của mình

Chúc bạn thành công nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
FASTCAD HAY SPEEDCAD thì cái nào cũng hay cả. Hai cái này đều dựa trên ngôn ngữ AutoLisp để tạo nên các ứng dụng này

Tuy nhiên, mỗi công ty lại có 1 tiêu chuẩn vẽ riêng, một phong cách vẽ riêng.

Do vậy, cách hay nhất là bạn nên tìm hiểu và viết Lisp để tạo nên những ứng dụng hiệu quả cho công việc của mình

Chúc bạn thành công nhé

Mình đang bắt đầu nghiên cứu lisp, nhưng bạn nào có HƯỚNG DẪN + SETUP của cả speedcad và fastcad không up lên lại, mình down về dùng thử và đưa ra nhận xét cụ thể nhất cho mọi người ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đang xài cad 2012, mình thấy speedCad 2.0 rất hữu dụng, mình rất mong bạn đóng gói sớm để có thể sử dụng cho phần mềm cad 2012.

ngoài ra, nếu bạn không có thời gian đóng gói thì vui lòng cho anh em trong diễn đàn xin các lisp cấu thành nên speed cad,. bởi vì, điểm mấu chốt, phần mềm speedcad và lisp đều cho ra kết quả giống nhau, trong khi speedcad chỉ dùng cho cad 2007, 2008, 2009, còn lisp cấu thành nên speedcad thì có thể dùng cả cho cad2007, 2008, 2009, 2010, 2011 và 2012. trong khi tốc độ load vào cad đều giống nhau, tốc độ vẽ cũng giống nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho mình hỏi về 1 số lệng trong speed cad:

1. Các lệnh chuyển toàn bộ Mtext, Hatch, Dim, Dtext về cùng 1 layer: Sau khi mình gõ lệnh và chọn đối tượng thì làm cách nào để chọn về layer mong muốn?

2. Lệnh vẽ KC cột, dầm: mình dùng lệnh này thì cad báo thiếu các layer k-thuoc .... làm cách nào để tạo ra các layer này nhanh nhất?

3. Lệnh vẽ nét cắt và vẽ mũi tên không chọn được tỉ lệ của nó, khi vẽ ra nét cắt hay mũi tên quá lớn hoặc quá nhỏ, làm cách nào để chọn tỉ lệ cho hợp lý?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

knh gui cac ban hom nay em moi tim thay cai phan mem nảye em dùng cad 2007 khi em load ve và cai đặt thfi ko hiện các menu như trên hình.có bác nao giup em voi.huhuhu :(( thanks cac bac

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

knh gui cac ban hom nay em moi tim thay cai phan mem nảye em dùng cad 2007 khi em load ve và cai đặt thfi ko hiện các menu như trên hình.có bác nao giup em voi.huhuhu :(( thanks cac bac

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cài trên cad 2007 nhưng có 1 số lệnh mình gõ vào mà cứ đơ ra, không biết có ai bị thế không nhỉ, hay bạn viết một bài hướng dẫn sử dụng chi tiết luôn đi bạn. CÁM ƠN TRƯỚC NHÉ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình mới gia nhập diễn đàn xin tham gia một chút.

Chỉ cần chỉnh sửa một chút là có thể chạy trên phiên bản Cad mới (2010, 2011, 2012).

Mở file acad20xx.lsp (xx là sô phiên bản cad, ví dụ 10,11,12) trong thư mục C:\Program Files\AutoCAD 20xx\Support

chèn thêm 2 dòng

(load "support\\PATH.fas")

(load "support\\APPLOAD.fas")

dưới dòng

(if (not (= (substr (ver) 1 11) "Visual LISP")) (load "acad20xxdoc.lsp"))

lưu lại và là xong.

Chúc các bác thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay