Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo
- - - - -

cách đặt lệnh tắt trong cad 2008

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 archrome

archrome

biết zoom

Danh tiếng: 3 (b́nh thường)

Gửi vào 15 September 2008 - 11:05 PM

các bác pro ơi, cho em hỏi cách đặt lệnh tắt trong cad 2008 như thế nào hả các bác, em đang cần gấp, các bác nào biết th́ trả lời em sớm nha!thanks các pro nhiều nhiều!
  • 0

#2 meohoang

meohoang

biết lệnh adcenter

Danh tiếng: 336 (khá)

Gửi vào 15 September 2008 - 11:31 PM

các bác pro ơi, cho em hỏi cách đặt lệnh tắt trong cad 2008 như thế nào hả các bác, em đang cần gấp, các bác nào biết th́ trả lời em sớm nha!thanks các pro nhiều nhiều!

Vào Menu Tool của Express ở ḍng COmmand alias editor bấm chọn sẽ ra 1 lít dài ngoằng tha hồ mà chọn
  • 0

#3 cuongabc

cuongabc

biết vẽ polygon

Danh tiếng: 17 (tàm tạm)

Gửi vào 16 September 2008 - 01:12 PM

Vào Menu Tool của Express ở ḍng COmmand alias editor bấm chọn sẽ ra 1 lít dài ngoằng tha hồ mà chọn

nhưng mà nếu bạn muốn không ai dùng máy của bạn để vẽ nữa th́ bạn sửa trực tiếp. c̣n ngược lại bạn copy và pát tất cả các lệnh đó rồi mới sửa th́ dùng được cả hai bạn a!vừa lệnh cũ vừa lệnh tắt!
  • 0
................................................................................
097 322 5639
KHÔNG CÓ CÁI G̀ MÀ CHÚNG TA KHÔNG BIẾT CẢ! CHỈ CÓ CÁI CHÚNG TA CHƯA BIẾT MÀ THÔI!

#4 archrome

archrome

biết zoom

Gửi vào 16 September 2008 - 06:26 PM

nhưng mà nếu bạn muốn không ai dùng máy của bạn để vẽ nữa th́ bạn sửa trực tiếp. c̣n ngược lại bạn copy và pát tất cả các lệnh đó rồi mới sửa th́ dùng được cả hai bạn a!vừa lệnh cũ vừa lệnh tắt!

thanks bác rất nhiều!em tim được rùi nhưng tại cái bảng đó lại không t́m được cái lệnh mà ḿnh muốn đặt! cụ thể là lệnh: layers layer off (tắt layer được chọn)
và lệnh: layers layer isolate (ẩn layer đảo ngược)
bác nào biết th́ trả lời em ngay nhá! em đang cần gấp!cám ơn các bác nhiều nhiều!
  • 0

#5 anh.tuan

anh.tuan

biết lệnh array

Danh tiếng: 33 (tàm tạm)

Gửi vào 16 September 2008 - 06:58 PM

thanks bác rất nhiều!em tim được rùi nhưng tại cái bảng đó lại không t́m được cái lệnh mà ḿnh muốn đặt! cụ thể là lệnh: layers layer off (tắt layer được chọn)
và lệnh: layers layer isolate (ẩn layer đảo ngược)
bác nào biết th́ trả lời em ngay nhá! em đang cần gấp!cám ơn các bác nhiều nhiều!

Bạn vào menu Tools>customize>edit progam paremeters, ở bảng lệnh notepad hiện ra bạn tới ḍng lệnh layer:

LA, *LAYER

copy rồi paste xuống ḍng kế tiếp, sửa thanh :

1, *LAYISO
2, *LAYOFF
3, *LAYON

ở đây 1,2,3 la do tôi đặt cho dể dùng bạn có thể tùy biến theo ư ḿnh miễn sao thuận tiện là được.
sau đó bạn nhớ save lai, khởi động lại cad là dùng được ngay. chúc bạn thành công.
  • 0

#6 archrome

archrome

biết zoom

Gửi vào 16 September 2008 - 11:44 PM

Bạn vào menu Tools>customize>edit progam paremeters, ở bảng lệnh notepad hiện ra bạn tới ḍng lệnh layer:

LA, *LAYER

copy rồi paste xuống ḍng kế tiếp, sửa thanh :

1, *LAYISO
2, *LAYOFF
3, *LAYON

ở đây 1,2,3 la do tôi đặt cho dể dùng bạn có thể tùy biến theo ư ḿnh miễn sao thuận tiện là được.
sau đó bạn nhớ save lai, khởi động lại cad là dùng được ngay. chúc bạn thành công.

cám ơn bạn anh.tuan rất nhiều!ḿnh làm được rùi!h́, bạn đúng là pro!cám ơn nhiều nha!
  • 0

#7 oizdoi_oi

oizdoi_oi

biết dimlinear

Danh tiếng: 444 (tốt)

Gửi vào 23 September 2008 - 10:49 AM

bạn vào EXPRESS/tool/comand alias editor, trong nay lệnh j cũng chỉnh được mà không phai khởi động lại cad
  • 0