Đến nội dung

Hình ảnh

[ Help ] Cần pro giúp đỡ về AutoCad 2011 for Mac OsX

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 s0kiep

s0kiep

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 04 December 2011 - 03:46 PM

Tình hình là e đang sử dụng AutoCad 2011 for Mac, ko hiểu sao mà máy xử lý rất chậm, nó chiếm dung lượng RAM lên đến ~1.5Gb, thao tác vẽ ko được mượt, hay bị treo máy.... nói chung là dùng rất khó chịu, nhiều lúc đang vẽ chưa kịp lưu thì bị diz ra, mất toi công sức cả buổi ngồi vẽ :-s

ko biết ở đây có ai bị như vậy giống em không ?
bro nào biết cách xử lý thì giúp em với chứ bữa h e làm đồ án em toàn phải mượn máy bạn để làm chứ ko làm trên máy của em đc.

Nhân tiện cho em hỏi là ở đây có ai xài AutoCad 2012 for mac chưa, ko biết chạy có ổn ko ?

Nếu mà ko xử lý đc chắc em phải mua thêm con Des cùi cùi về để dùng quá :-s

Àk đây là cấu hình máy của em :
Mac OsX 10.6.8
Core 2 duo 2.4Ghz
NVIDIA GeForce 320M
RAM 4Gb DDR3
  • 0

#2 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết
Điểm đánh giá: 473 (tốt)

Đã gửi 04 December 2011 - 05:14 PM

Tình hình là e đang sử dụng AutoCad 2011 for Mac, ko hiểu sao mà máy xử lý rất chậm, nó chiếm dung lượng RAM lên đến ~1.5Gb, thao tác vẽ ko được mượt, hay bị treo máy.... nói chung là dùng rất khó chịu, nhiều lúc đang vẽ chưa kịp lưu thì bị diz ra, mất toi công sức cả buổi ngồi vẽ :-s

ko biết ở đây có ai bị như vậy giống em không ?
bro nào biết cách xử lý thì giúp em với chứ bữa h e làm đồ án em toàn phải mượn máy bạn để làm chứ ko làm trên máy của em đc.

Nhân tiện cho em hỏi là ở đây có ai xài AutoCad 2012 for mac chưa, ko biết chạy có ổn ko ?

Nếu mà ko xử lý đc chắc em phải mua thêm con Des cùi cùi về để dùng quá :-s

Àk đây là cấu hình máy của em :
Mac OsX 10.6.8
Core 2 duo 2.4Ghz
NVIDIA GeForce 320M
RAM 4Gb DDR3

Hơi khó đó bạn ah? vì nó chiếm tới 1,5Gb bộ nhớ Ram thì máy đơ là đúng rối!
Tuy ram của bạn 4gb nhưng cấu hình máy thì không cao lắm,nên cách xử lý là mua thêm Ram lắp vào thì có khả năng xử lý được.
Không thì xử lý sang phần mềm khác bạn nhé!
  • 0

Hội những người yêu kỹ thuật chân chính