Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
oizdoi_oi

khoá cửa sổ CAD

Các bài được khuyến nghị

duy782006    1.374
bác duy là ai? cho minh nick chat đê!

Duy đây Duy đây !!!!!!!! :cheers:

Mình hồi xưa có làm cái này đại khái nó thế này.

Trước khi bạn move bản thân khỏi ghế thì gỏ lệnh khoalenh nó hỏi bạn nhập pass. khi nào bạn quay lại thì gỏ lệnh molenh nó hoi pass bạn nhập đúng thì nó cho bạn thực hiện lệnh còn không thì nó không cho thực hiện lệnh gì hết (còn tuỳ yêu cầu muốn khoá lệnh gì cũng được).

Nhưng cái này để chơi thôi vì ai rành rành 1 chút vẫn dùng lệnh được như thường.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
MANHHUNGXDA    458
Duy đây Duy đây !!!!!!!! :cheers:

Mình hồi xưa có làm cái này đại khái nó thế này.

Trước khi bạn move bản thân khỏi ghế thì gỏ lệnh khoalenh nó hỏi bạn nhập pass. khi nào bạn quay lại thì gỏ lệnh molenh nó hoi pass bạn nhập đúng thì nó cho bạn thực hiện lệnh còn không thì nó không cho thực hiện lệnh gì hết (còn tuỳ yêu cầu muốn khoá lệnh gì cũng được).

Nhưng cái này để chơi thôi vì ai rành rành 1 chút vẫn dùng lệnh được như thường.

thì bác cứ cho anh em nó chiêm ngưỡng!

Em thì không dám vượt mặt bác

chúc bác vui!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duy782006    1.374
bác gửi cho e xin cai lít đấy cái OK and Thank

http://www.cadviet.com/upfiles/tatmolenh.rar

Bạn giải nén và copy thư mục tatmolenh vào ổ C (chính xác là ổ C vì mình dùng đường dẩn cố định).

Load file tatmolenh.lsp trong thư mục này (không cần tạo đường dẩn đến thư mục tatmolenh nhé).

Lệnh KHOALENH: hiện hộp thoại hỏi nhập pass. Nhập vào và nhấn ok. Các lệnh cơ bản sẽ bị khóa lai không sử dụng được.

Lệnh MOLENH: hiện hộp thoại hỏi pass nhập vào nếu đúng thì trả lại các lệnh vửa khóa nếu không thì các lệnh vẫn bị khóa như cũ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anlongan    0

Bạn giải nén và copy thư mục tatmolenh vào ổ C (chính xác là ổ C vì mình dùng đường dẩn cố định).

Load file tatmolenh.lsp trong thư mục này (không cần tạo đường dẩn đến thư mục tatmolenh nhé).

Lệnh KHOALENH: hiện hộp thoại hỏi nhập pass. Nhập vào và nhấn ok. Các lệnh cơ bản sẽ bị khóa lai không sử dụng được.

Lệnh MOLENH: hiện hộp thoại hỏi pass nhập vào nếu đúng thì trả lại các lệnh vửa khóa nếu không thì các lệnh vẫn bị khóa như cũ.

Bác cho hỏi bước " load file tatmolenh.lsp trong thư mục này (không cần tạo đường dẩn đến thư mục tatmolenh nhé)" thực hiện như thế nào vậy bác! Thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác hướng dẫn mà em vẫn chưa hiểu cách làm và vẫn chưa làm được, Xin bớt chút thời gian hướng dẫn lại đi Bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duy782006    1.374
Bác hướng dẫn mà em vẫn chưa hiểu cách làm và vẫn chưa làm được, Xin bớt chút thời gian hướng dẫn lại đi Bác.

1-load về.

2-Giải nén.

3-Để thư mục tatmolenh trong ổ C như sau: c:/tatmolenh.

4-Khởi động cad.

5-Gỏ lệnh AP. chỉ tời c:/tatmolenh/tatmolenh.lsp.

6-------------------------------------------------------------------

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1-load về.

2-Giải nén.

3-Để thư mục tatmolenh trong ổ C như sau: c:/tatmolenh.

4-Khởi động cad.

5-Gỏ lệnh AP. chỉ tời c:/tatmolenh/tatmolenh.lsp.

6-------------------------------------------------------------------

Cảm ơn nhé! Tui đã sử dụng được theo sự hướng dẫn của bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tuvinh85    2

mình cũng lam theo hướng dẫn của pác Duy,sau dòng lệnh bị báo lỗi:

Command: khoalenh

; error: bad argument type: stringp nil

nhờ pác Duy tìm giúp e lỗi này,thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
linhmoicad    0

Bác cho em xin file với. Link die rồi bác ơi. Thanks

Email em: filegoc4@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
linhmoicad    0

Ai còn file tatmolenh.rar ko? cho mình xin với. gửi qua email cho mình với nhé. Thanks

Email: filegoc4@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo