Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
danhnt58

khung MV ko hiện lên được

Các bài được khuyến nghị

chào mọi người. tại sao khung MV của tôi ko hiện lên được. lam thế nào để cho nó hiện lên được. mỗi lần mở bản vã ra thì nó hiện lên nhưng cử regen thì nó lại mất. tôi gửi file bản vẽ nhờ mọi người giúp. xem bên layout 1, tôi có ghi chú thích kèm theo.thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

- Link bạn gởi không có gì cả.

- Nếu bạn muốn tham gia diễn đàn này lâu dài Bạn tìm hiểu lại cách post ảnh của diễn đàn http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=45, cách post file lên diễn đàn http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=101. Bạn cũng nên tìm hiểu lại cách upload và chia sẻ link bằng mediafire đi.

- Về vấn đề của bạn:

+ Không hiện nội dung trong Vport là do Vport của bạn đã OFF

Bạn bấm lệnh MV ---> Bấm ON --->Chọn vào Vport đó

+ Nếu mà lúc ẩn lúc hiện như bạn mô tả thì có lẻ do bạn dùng Cad2007 phải không?

Dùng lệnh REA sẽ regen tấc cả Viewport

+ Nếu Layout của bạn có >64 vport thì tất yếu chỉ hiện được 64 Vport. Vport thứ 65 trở đi sẽ bị không nhìn thấy

Chúc bạn sớm giải quyết nhiều vấn đề của bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi chuyển khung Mv sang lop defpoints thì nó lại mất trong khi tôi ko tắt lớp này. trong bản vẽ tôi đang dùng lớp khác cho khung Mv.bbanj thử chuyển sang lớp Defpoints mà xem. tôi dùng cad 2007

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đánh lệnh La. Kích vào 1 layer bất kỳ, chuột phải chọn Restore Layer state rùi chọn LMAN_ACET-LAYISO rùi kick vào restore. Defpoints của bạn sẽ hiện lên.

Have fun !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo